ผู้เขียน หัวข้อ: นัดแล้วไม่ได้  (อ่าน 2138 ครั้ง)

ออฟไลน์ kenchin

• Newbie
  • *
  • LEE กอและพิฆาต สู้ๆ
  • Respect: 0
นัดแล้วไม่ได้
« เมื่อ: ธันวาคม 14, 2009, 09:19:20 AM »
0
ที่โรงบาลมีปัญหา คือ บางทีการส่งนัดเมื่อห้องบัตรส่งนัดไปแล้ว บางตึกบางฝ่ายจะไม่มีชื่อผู้ป่วยนัดปรากฏ แต่ถ้าคีย์ hn ก็มีรายชื่ออยู่ในระบบ ก็เลยคิดว่าการทำรายการนัด ห้องตรวจ คลีนิก ผิดหรือเปล่า ได้มีการประชุมชี้แจง เรียบร้อย ก็ยังเกิดอีกครับ จริงปัญหานี้ไม่ได้เกิดตั้งแต่แรกนะครับ เพิ่งเกิดช่วงหลังๆนี้แหละครับ และที่สำคัญไม่ได้เกิดทุกฝ่ายน่ะคับ จะ opd ต่างๆ บ้าง แต่ที่บ่อยที่สุดจะเป็น ทันตกรรม โดยเฉพาะที่นัด เสาร์ อาทิตย์ จะเป็นบ่อยที่สุดครับ ท่านผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยคับ
โรงพยาบาลสุไหงโก-ลก เริ่มใช้ พฤษภาคม 2550
server master : Linux centos version 5.0
sever slave : window 2003
ขึ้นระบบมา  2 ครั้ง

ออฟไลน์ mami

• Newbie
  • *
  • เพราะเธอคือมิตรภาพ
  • Respect: 0
Re: นัดแล้วไม่ได้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2009, 10:06:58 AM »
0
ใช้ version ไรครับ  ส่งรูปมาให้ดูด้วยก็จะดี
Admin Roi-et
ขึ้นระบบโดยทีม BMS
7 กันยายน 2550