ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวน ปัญหา ผมย้ายที่อยู่นอกเขตบัญชี 1 ครัับ  (อ่าน 3884 ครั้ง)

ออฟไลน์ akkapong

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
แล้วเกิดปัญหาว่า บัญชี 2 , บัญชี 3 ,บัญชี 4 ไม่ขึ้น หมู่ , ชื่อหมู่บ้าน , และตำบล อำเภอ จังหวัด ครับ
รบกวนอาจารย์ช่วยดูให้หน่อยครับผม ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ jdadmin1

• Hero Member
  • "เครื่องชำรุด...งดใช้งานชั่วคราว"
  • Respect: +33
Re: รบกวน ปัญหา ผมย้ายที่อยู่นอกเขตบัญชี 1 ครัับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2009, 11:02:50 AM »
0
 ;D ;D ;D ลองคลิ๊กแท็ป update Region ด้านล่างครับ ถ้ายังไม่มาก็ใช้วิธีดับเบิ้ลคลิ๊กที่ชื่อ เลือกแก้ไขข้อมูล แล้วบันทึกอีกทีครับ ;D ;D ;D
โรงพยาบาลพระสมุทรเจดีย์สวาทยานนท์ จังหวัดสมุทรปราการ
Master   : HOSxP 3.67.6.5
Slave1   : HOSxP 3.67.6.5
Upgrade 8/06/2567
Facebook : Suntad Mamak

• Newbie
  • *
Re: รบกวน ปัญหา ผมย้ายที่อยู่นอกเขตบัญชี 1 ครัับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2009, 14:57:15 PM »
0
อาจารย์ครับ ตอนลงทะเบียนนอกเขตใหม่ ตรงหน้าห้องตรวจแพทย์ ก็ยังไม่ขึ้น หมู่ , ชื่อหมู่บ้าน , และตำบล อำเภอ จังหวัด ครับ แล้วมาลงทะเบียนใหม่ในบัญชี 2,3,4 ครับ ก็ยังไม่ขึ้น หมู่ , ชื่อหมู่บ้าน , และตำบล อำเภอ จังหวัด ครับ  ก็ยังไม่ขึ้นครับ รบกวนอาจารย์และผู้รู้ทุกท่าน ช่วยดูให้หน่อยครับผม ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ jdadmin1

• Hero Member
  • "เครื่องชำรุด...งดใช้งานชั่วคราว"
  • Respect: +33
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2009, 15:37:47 PM »
0
อ้างถึง
ตอนลงทะเบียนนอกเขตใหม่ ตรงหน้าห้องตรวจแพทย์ ก็ยังไม่ขึ้น หมู่ , ชื่อหมู่บ้าน , และตำบล อำเภอ จังหวัด ครับ แล้วมาลงทะเบียนใหม่ในบัญชี 2,3,4 ครับ ก็ยังไม่ขึ้น หมู่ , ชื่อหมู่บ้าน , และตำบล อำเภอ จังหวัด ครับ
;D ;D ;D ตอนลงทะเบียนนอกเขตใหม่ที่ห้องตรวจแพทย์จะยังไม่มีข้อมูลชื่อหมู่บ้าน ตำบล อำเภอ จังหวัด ครับ เพียงแค่ให้เราลงทะเบียนเพื่อให้บุคคลนั้นสามารถรับบริการได้เท่านั้น เมื่อเข้ามาที่บัญชีก็จะพบหน้าจอบุคคลนั้นรอลงทะเบียนอยู่(ดังรูปที่ท่านโพสต์ขึ้นมาครับ) หน้าจอนี้ต้องคลิ๊ก"ลงทะเบียน"ให้ชื่อบุคคลที่รอลงทะเบียนทุกคนเข้าไปอยู่ในระบบบัญชีนั้น ๆ ก่อนครับก็จะมาถึงหน้าจอบุคคลที่ลงทะเบียนเข้าบัญชีแล้วจริง ๆ แต่ข้อมูลบุคคลจะยังไม่มีข้อมูลชื่อหมู่บ้าน ตำบล อำเภอ จังหวัด อยู่ดีครับ(ตามรูปแรกที่ท่านโพสต์ครับ) ต้องดับเบิ้ลคลิ๊กที่ชื่อของบุคคลนั้น จะมีหน้าต่างข้อมูลให้บริการในบัญชีนั้นขึ้นมา ที่หน้าจอนี้ต้องคลิ๊กที่ปุ่ม "แก้ไขข้อมูล" เพื่อให้มันแสดงหน้าจอข้อมูลบุคคลนั้นในบัญชี 1 ก็ใส่รายละเอียดส่วนบุคคลของคนนั้นเข้าไปให้สมบูรณ์(เหมือนเราคีย์ข้อมูลในบัญชี1) เสร็จแล้วก็บันทึกออกมา ข้อมูลชื่อหมู่บ้าน ตำบล อำเภอ จังหวัด ก็จะแสดงที่ระบบบัญชีนั้น ๆ เองครับ ;D ;D ;D
โรงพยาบาลพระสมุทรเจดีย์สวาทยานนท์ จังหวัดสมุทรปราการ
Master   : HOSxP 3.67.6.5
Slave1   : HOSxP 3.67.6.5
Upgrade 8/06/2567
Facebook : Suntad Mamak

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2009, 13:45:10 PM »
0
รบกวนอาจารย์ด้วยครับ แต่เมื่อก่อนที่มีการลงทะเบีียนใหม่ ที่อยู่ หมู่บ้าน ตำบล อำเภอ จังหวัด ก็จะขึ้นเองอัตโนมัติตลอดนะครับ เพิ่งจะไม่ขึ้นหลังจากที่ผมย้ายบ้านใหม่ครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2009, 13:49:00 PM »
0
รบกวนอาจารย์ด้วยครับ แต่เมื่อก่อนที่มีการลงทะเบีียนใหม่ ที่อยู่ หมู่บ้าน ตำบล อำเภอ จังหวัด ก็จะขึ้นเองอัตโนมัติตลอดนะครับ เพิ่งจะไม่ขึ้นหลังจากที่ผมย้ายบ้านใหม่ครับ