ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องการยกเลิก x-ray แล้ว xn ยังอยู่  (อ่าน 3748 ครั้ง)

ออฟไลน์ naj

• Hero Member
  • Respect: +8
    • http://www.luangphopern-hospital.com
เรื่องการยกเลิก x-ray แล้ว xn ยังอยู่
« เมื่อ: ธันวาคม 07, 2006, 03:36:39 AM »
0
เรียน อ.mn
  ผมลองใช้ระบบงาน x-ray  hosxp v.49.11.1 พบว่าถ้ามีการยกเลิกคนไข้ที่ได้ออกเลข xn ไปแล้ว ข้อมูลของคนไข้ยังอยู่ ในตาราง xrayxn,xray_report_detail ส่วนตารางที่เหลือโปรแกรมสามารถลบออกได้ปกติ ไม่แน่ใจว่าจะมีผลต่อการออก xn ใหม่หรือไม่ครับ ถ้าเป็นการยกเลิกและออกใหม่ในคนๆเดียวกัน
ขอบคุณครับ
Yindee And Tan

ออฟไลน์ manoi

• Hero Member
  • Respect: +170
    • HOSxP Community Center
Re: เรื่องการยกเลิก x-ray แล้ว xn ยังอยู่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2006, 09:07:17 AM »
0
แก้ไข การลบข้อมูลในตาราง xray_report_film ให้แล้วครับ ส่วนการยกเลิกการออก xn คงต้องรอ version หน้านะครับ
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD