ผู้เขียน หัวข้อ: รายงานภาระงานของเจ้าหน้าว่าตรวจคนไข้ได้กี่คน  (อ่าน 9549 ครั้ง)

ออฟไลน์ Neo

• Hero Member
  • The Kop
  • Respect: +6
ฝากให้ รพ. ศรีวิไล ขอมา รพ.ใดสนก็นำไปใช้ได้นะครับ ไม่มีค่าลิขสิทธิ์  ::) ::)
Mr.Chayanut Suwamat
E-Mail=>Mr.Chayanut9@Gmail.com
BMS DATACENTER ระดับจังหวัดบึงกาฬ Start 1 พ.ย. 2554
สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดบึงกาฬ

ออฟไลน์ asawincyber

• สู้ต่อไป ทาเกชิ
  • Respect: 0
    • http://www.okhospital.net
Re: รายงานภาระงานของเจ้าหน้าว่าตรวจคนไข้ได้กี่คน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2009, 13:23:50 PM »
0
ขอบคุณ พี่ Neo ที่มีรายงานดีๆมาตลอดคับ  ;D ;D
เสน่ห์  คงมูล (เอก)
โรงพยาบาลองครักษ์ อ.องครักษ์ จ.นครนายก
HOSxP  3.56.2.26  Activate License
Server : DELL T710 Xeon 5500 Ram 64Gb (16 X 4GB) 10600R Centos 5.5 64 bit MySQL 5.5.11 percona By อ.อ็อด
Server : IBM X3400 2.4 Ghz. Ram 4Gb. Centos 5.5 64 bit MySQL 5.5.11 percona By อ.อ็อด

ออฟไลน์ kok

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
Re: รายงานภาระงานของเจ้าหน้าว่าตรวจคนไข้ได้กี่คน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2009, 14:57:16 PM »
0
อยากถามเรื่องรายงานตัวนี้นะครับ สมมุติคนไข้มาตรวจครรภ์แล้วเจ้าหน้าที่ฝ่ายส่งเสริมคีย์ข้อมูลเสร็จเรียบร้อยแล้ว  จากนั้นส่งพบแพทย์  รายงานจะนับว่าคนไข้ เป็นยอดของเจ้าหน้าที่ที่ฝ่ายส่งเสริมที่ตรวจครรภ์ หรือว่าเป็นยอดคนไข้ของแพทย์คับ
รพ.กุสมาลย์ จ.สกลนคร ขนาด 30 เตียง -----
Server HP ProLiant ML 150 Xeon E5400
ลง CenOS5
HDD 250 G 2 ตัว Ram 2 G
MySQL 5.0.5

ออฟไลน์ Neo

• The Kop
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2009, 16:21:24 PM »
0
อยากถามเรื่องรายงานตัวนี้นะครับ สมมุติคนไข้มาตรวจครรภ์แล้วเจ้าหน้าที่ฝ่ายส่งเสริมคีย์ข้อมูลเสร็จเรียบร้อยแล้ว  จากนั้นส่งพบแพทย์  รายงานจะนับว่าคนไข้ เป็นยอดของเจ้าหน้าที่ที่ฝ่ายส่งเสริมที่ตรวจครรภ์ หรือว่าเป็นยอดคนไข้ของแพทย์คับ

อันนี้ไม่ยืนยันนะครับ แต่ผมเคยทำรายงานคนไข้ตรวจนอกเวลา 16.00-20.00 โดยดึงข้อมูลจากตาราง OVST เพื่อนำมาเบิกเงินให้แพทย์ มีปัญหาว่า ถ้าแพทย์ส่งให้ให้ ER ทำหัตถการต่อ รหัส Doctor มันจะเป็นไปเป็น รหัสผู้ที่ Login ของ Er แทนครับ รายงานตัวนี้ก็ดึงจากตาราง OVST ผลงานก็น่าจะตกเป็นของคนตรวจสุดท้าย คื่อ แพทย์ครับ  ;D ;D ;D

ปล. ผมกำลังหาแนวทางอยู่ว่าจะทำอย่างไรผลงานจะได้ทั้งสองคนอยู่ครับ มีใครพอทราบวิธีช่วยแนะนำหน่อยครับ จะได้เป็นวิทยาทาน  ;D ;D ;D  ขอบคุณล่วงหน้า
E-Mail=>Mr.Chayanut9@Gmail.com
BMS DATACENTER ระดับจังหวัดบึงกาฬ Start 1 พ.ย. 2554
สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดบึงกาฬ

ออฟไลน์ thannawe

• Respect: +8
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2009, 17:00:47 PM »
0
ขอบคุณ พี่ Neo ที่มีรายงานดีๆมาตลอดคับ  ;D ;D
ขอบคุณคับ :D
กิจจา ชาญธัญกรรม
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ชำนาญการ รพ.โพธาราม จ.ราชบุรี
็HOSxP XE

ออฟไลน์ udomchok

• Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2009, 22:20:09 PM »
0
ฝากให้ รพ. ศรีวิไล ขอมา รพ.ใดสนก็นำไปใช้ได้นะครับ ไม่มีค่าลิขสิทธิ์  ::) ::)
แจ่มมากครับ  :D :D :D
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)

ออฟไลน์ anukul

• Respect: +1
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2009, 22:21:42 PM »
0

อันนี้ไม่ยืนยันนะครับ แต่ผมเคยทำรายงานคนไข้ตรวจนอกเวลา 16.00-20.00 โดยดึงข้อมูลจากตาราง OVST เพื่อนำมาเบิกเงินให้แพทย์ มีปัญหาว่า ถ้าแพทย์ส่งให้ให้ ER ทำหัตถการต่อ รหัส Doctor มันจะเป็นไปเป็น รหัสผู้ที่ Login ของ Er แทนครับ รายงานตัวนี้ก็ดึงจากตาราง OVST ผลงานก็น่าจะตกเป็นของคนตรวจสุดท้าย คื่อ แพทย์ครับ  ;D ;D ;D

ปล. ผมกำลังหาแนวทางอยู่ว่าจะทำอย่างไรผลงานจะได้ทั้งสองคนอยู่ครับ มีใครพอทราบวิธีช่วยแนะนำหน่อยครับ จะได้เป็นวิทยาทาน  ;D ;D ;D  ขอบคุณล่วงหน้า

ลองไปดึงข้อมูลจากตาราง pq_doctor แทนดูครับ น่าจะตรงมากขึ้นกว่า ovstdiag
รพ.มะการักษ์ 260 เตียง
เริ่มระบบ 1 ธค 48 (ทีม MN)
Database structure :HOSxP 3.55.9.21b
Client : 3.55.6.8-3.55.9.21b
Server : Double QuadCore XEON 3.2 G. ECC 18 G. SAS 146 G x4(Raid 5) -- CentOS 5.3 (64 bit) , MySQL 5.1.30 percana
Client : Win2000 ~ 200 clients
Module :
OPD -Register,Screening,Doctor,Dispense,Billing,Dentist,PMMR
IPD - Admit center,Ward,Nutrition,Dispense,LR,OR
LAB , X-ray
การเชื่อมต่อ : LIS             --> RAX
                    X-ray PACS --> Infinitt (ThaiGL)

ออฟไลน์ Neo

• The Kop
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2009, 21:06:10 PM »
0
พอดี รพ.ผมเปิด OPD นอกเวลา วันจันทร์กับวันพุธ โดยให้หมอเบิก OT เป็น Case ๆ ละ 45 บาท หัวหน้า OPD เลยให้ทำรายงานชื่อผมป่วยที่มารักษาในวันนั้นดั้งกล่าวเพื่อทำเรื่องเบิก OT ให้แพทย์ ผมเสร็จแล้วมี รพ.ไหนสนใจบ้างครับ   ;D ;D ;D ;D