ผู้เขียน หัวข้อ: LQ-300+ มีปัญหากับ sticker chart-cover มีเทคนิคการตั้งค่ากันบ้างไหมคับ  (อ่าน 7798 ครั้ง)

ออฟไลน์ yokyai

• Hero Member
  • Respect: +9
เกิดปัญหาการใช้งานดังนี้คับ(ใช้ sticker ต่อเนื่องนะคับ)
ถ้าใช้ driver ตรงรุ่นจะเกิดปัญหาคือ
1.พิมพ์ได้  แต่ว่าหากสั่งพิมพ์หลายๆแผ่น  จะไม่พิมพ์ต่อเนื่องกัน มันจะเว้นช่วงสติ๊กเกอร์ไปยาวๆหลายแผ่นก่อนถึงจะพิมพ์อีกแผ่น
2.มองไม่เห็นกระดาษที่ตั้งไว้ เช่นตั้งค่าเป็น chart-cover ก็มองไม่เห็น
ถ้าใช้ driver ไม่ตรงรุ่นหรือรุ่นใกล้เคียง 
1.พิมพ์ได้ปกติดีทุกอย่าง  แต่กว่าจะตั้งค่าได้ยากมาก  test page ก็ยังไม่ได้ในบางครั้ง
รบกวนอาจารย์และพี่ๆชี้แนะด้วยคับ  หรือควรจะเปลี่ยนเป็นรุ่นใดจึงจะใช้งานได้ดี ขอบคุณคับ
Sakaowrat Choocherd(Administrator) Information Technologist
Bangyai Hospital(30 beds)
HOSxP = 16_May_2008
Master and Slave : DELL-R730 Server Intel Xeon 8Core(2Units)
,Ram64 GB,HDD600(10k)x4,Raid5,CentOS 7.0 64 bit
,MySQL 10.1.10-MariaDB
(3 March 2016) With BMSxTraBackupGUI

ออฟไลน์ tam

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
ตั้งค่า form กระดาษ เท่ากับ sticker หรือยัง
เลือก กระดาษ tractor feed
ยิ่งยศ  แก้วเหล็กไหล,ตั้ม
รพร.สว่างแดนดิน  อ.สว่างแดนดิน จ.สกลนคร
server  dell R410  ram 16 G  CentOs 6 mysql 5.5.13
ขึ้นระบบ โดย BMS ทีมงานอาจารย์ ตั๊ก  30 มิ.ย. 50

ออฟไลน์ skypec

• Respect: +1
    • โรงพยาบาลรือเสาะ
ลองใช้ Driver LQ-570 ดูครับ ที่มากับวินโดว์

ที่รพ.ผม ใช้ Epson LQ-300 อยู่ประมาณ 5 เครื่อง ใช้ Driver LQ-570 ทุกเครืองครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 15, 2009, 22:42:08 PM โดย skypec »
โรงพยาบาลรือเสาะ ( www.rusohospital.com )
Version HOSxP 3.53.7.28
Machine Server
Master : IBM
Slave   : HP

ออฟไลน์ วีระวัฒน์ (เอก)

• ให้ก้าวไปข้างหน้าก่อนผู้อืนอย่างน้อย 1 ก้าวเสมอ
  • Respect: +7
ใช้ driver LQ-400 ครับ มีอยู่ใน windows ทุก service pack รับรองไม่ผิดหวัง ใช้ได้ดีด้วยครับ กำหนด pixel ได้ด้วย 4-5 แบบ
รพ.จอมทอง เชียงใหม่ ขนาด 120 เตียง  เริ่มใช้ HOSxP 1 ต.ค 2557 ขึ้นระบบโดย BMS
วีระวัฒน์ ใจอินผล  081-9609614 AIS  Email weerawatjaiinpol@gmail.com  Facebook วีระวัฒน์ ใจอินผล
Server: Xeon 4 core 2.27 GHz, CentOS 7.1 , RAM : 32 GB , HD SAS :300 GBx4 R5, MySQL MariaDB 10.0.20 64 bit

ออฟไลน์ nuayny

• Sr. Member
  • ชีวิตไม่ยาก.......ถ้าตั้งโจทย์ง่าย..
  • Respect: 0
    • โรงพยาบาลวิเศษชัยชาญ
ใช้ driver LQ-400 ครับ มีอยู่ใน windows ทุก service pack รับรองไม่ผิดหวัง ใช้ได้ดีด้วยครับ กำหนด pixel ได้ด้วย 4-5 แบบ

ตามท่าน weerawat เรยย ครับ!!!
@......

ออฟไลน์ thannawe

• Respect: +8
ใช้เครื่องเดิม แต่ ลง driver LQ-400 แทนครับ
แล้ว set กระดาษให้ตรงกับขนาดกระดาษจริงก็ใช้ได้แล้ว

ปล.ถ้าขนาดกระดาษไม่มีให้เลือกต้องสร้างขนาดกระดาษใหม่เองครับ :D
กิจจา ชาญธัญกรรม
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ชำนาญการ รพ.โพธาราม จ.ราชบุรี
็HOSxP XE

ออฟไลน์ bit48010010

• Sr. Member
  • Respect: +1
    • www.hodhospital.com
มีรายงานตัวนี้เปล่าครับ อยากได้พอดี เอาเป็น .cds ได้ก็ดีครับจะได้เอามาปรับปรุง รบกวนหน่อยนะครับ อยากได้
DELL R710
server centos 6.0
MySQL 3.5.2.27
RAM 16 GB
Client pentium duo core ram 2 gb

ออฟไลน์ [-_เอ็ม_-]

• [-- Developer มือใหม่ --]
  • Respect: +3
    • โรงพยาบาลบรบือ
มีรายงานตัวนี้เปล่าครับ อยากได้พอดี เอาเป็น .cds ได้ก็ดีครับจะได้เอามาปรับปรุง รบกวนหน่อยนะครับ อยากได้

จัดให้คร้าบบผม

ปล. ลองเอาไปทดสอบดูนะครับ ส่วน Driver เครื่องปริ้นท์ ตามที่ท่านๆ เขากล่าวมาเลยครับ
###### [- นิวัฒน์ <M> นัดสถาพร -] ######
   << นักวิชาการคอมพิวเตอร์ รพ.บรบือ >>
<< Rajabhat Mahasarakham University >>
------------------------------------------------------------------------------