ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วยเพิ่มเติมให้ผมหน่อยครับ  (อ่าน 3519 ครั้ง)

ออฟไลน์ kookkaija

• Hero Member
  • kookkaija
  • Respect: +1
    • โรงพยาบาลดอนตูม
รบกวนช่วยเพิ่มเติมให้ผมหน่อยครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2009, 11:19:04 AM »
0
 ;Dพอดีพอมีรายชื่อ formต่างๆๆอยู่เล็กน้อย ที่ได้อนิสงค์จากอ.อ๊อดที่โพสไว้ในกระทู้เก่า  ก็เลยรบกวนท่าน อาจารย์ทุกท่านที่พอมีชื่อformต่างๆที่ผมยังไม่มีรายชื่อช่วยอนุเคาระห์ให้ผมหน่อยนะครับ ผมจะเก็บไว้ไปพิมพ์ติดที่ห้องทำงานครับเวลาใช้งานจะได้สะดวกยิ่งขึ้น  ;Dขอบพระคุณมากครับผม ;D

;D ;Dปล.(ตอนนี้อยากได้ ใบสั่งยา - FORM-Doctor-RxORDER อยากได้ตัวformที่มีรายการยาที่แพ้ยาขึ้นด้วยครับ)
อันนี้ถ้าไม่ได้ไม่เป็นไรครับ ;D

1. ห้องบัตร
1.1 บัตรคนไข้นอก - FORM-Doctor-OPDCARD
1.2 สติ๊กเกอร์ติดบัตรคนไข้นอก - FORM-RB1T02-TAG
1.3 สติ๊กเกอร์ติดบัตรคนไข้ใน - IPT-CHARTCOVER

2. ห้องตรวจแพทย์
2.1 ใบรับรองแพทย์แบบต่าง ๆ - DOCTOR-CERT-XXX
2.2 ใบนัดสำหรับแพทย์ - FORM-Appointment
2.3 ใบสั่งยา - FORM-Doctor-RxORDER ....................................(
2.4 ใบOPDCARD ห้องตรวจแพทย์ - FORM-Doctor-OPDCARD

3. ห้องจ่าย
3.1 สติ๊กเกอร์ยาผู่ป่วยนอก(รายละเอียด) - FORM-Sticker-OPD-Detail
3.2 สติ๊กเกอร์ยาผู่ป่วยนอก(สรุป) - FORM-Sticker-OPD-Summary
3.3 สติ๊กเกอร์ยาผู่ป่วยใน(รายละเอียด) - FORM-Sticker-IPD-Detail
3.4 สติ๊กเกอร์ยาผู่ป่วยใน(สรุป) - FORM-Sticker-IPD-Summary
3.5 บัตรแพ้ยา Drug-ALLERGY-Form.cds

4. ห้องชำระเงิน
4.1 ใบเสร็จรับเงิน - RCPT-FORM
4.2 ใบงบหน้าค่ารักษาพยาบาล - IN-PATIENT

5. ห้องแล็ป
5.1 ใบรายงานผล LAB - FORM-LabReport1

6. ห้อง X-RAY
ุ6.1 xn ติดซอง - XRAY-REQUEST
6.2 สติ๊กเกอร์ติดซอง - XRAY-XN-LABEL

7. รายงานอื่น ๆ
7.1 รายงาน รง.506 - OPD-RPT-506
7.2 รายงาน รง.505 - REPORT-RG505
7.3 รายงาน รง.501 - REPORT-RG501

DOCTOR-CERT-1 = ใบรับรองแพทย์สมัครงาน
DOCTOR-CERT-2 = ใบรับรองแพทย์ลาป่วย
DOCTOR-CERT-3 = ใบรับรองแพทย์ รด.
DOCTOR-CERT-4 = ใบรับรองแพทย์คนต่างด้าว
FORM-Appointment =ใบนัดคนไข้
FORM-Doctor-OPDCARD =ใบ OPDCARD ห้องตรวจแพทย์
FORM-Doctor-RxORDER ใบสั่งยาห้องตรวจแพทย์
FORM-RxORDER1 ใบสั่งยาเวชระเบียน
FORM-RB1T02 ใบลงทะเบียนคนไข้ใหม่(ห้องบัตร) บัตรคนไข้
FORM-LabReport1 ใบรายงานผล LAB
RCPT-FORM ใบเสร็จรับเงิน
XRAY-REQUEST-1 xn ติดซอง
XRAY-XN-LABEL sticker ติดซอง
IPD Profile Summary 1   แบบบันทึกการสั่งยา IPD
FORM-RX Appionment-1 สติ๊กเกอร์ใบนัดฉีดยาER
FORM-RX Appionment-2 สติ๊กเกอร์ใบนัดฉีดยาER
สุทธิ พรึงลำภู ชื่อเล่น ไก่
โรงพยาบาลดอนตูม อ.ดอนตูม จ.นครปฐม 73150
HOSxP V. 3.58.2 ขึ้นระบบ 1 เมษายน 2552 เภสัชกรนาจ เข็มแข็ง   อาจารย์ ที่ปรึกษา
คลิกที่นี่ เพื่อไปที่ สิ่งที่คุณต้องการ
คลิกที่นี่ เพื่อไปที่ ทดสอบความเร็ว

ออฟไลน์ thannawe

• Respect: +8
Re: รบกวนช่วยเพิ่มเติมให้ผมหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2009, 13:45:16 PM »
0
 ;) :D
ก็หลักๆก็ได้หมดแล้วหนิครับ :D ;D :D
กิจจา ชาญธัญกรรม
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ชำนาญการ รพ.โพธาราม จ.ราชบุรี
็HOSxP XE

ออฟไลน์ machai

• PhunPhinHospital
  • Respect: +12
    • http://www.pphhos.com
Re: รบกวนช่วยเพิ่มเติมให้ผมหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2009, 16:33:29 PM »
0
ดีเลยครับ ถ้ามีเยอะกว่า นี้ คงดีไม่น้อยครับ
     :D ;D :D
Name : ณัฐพร ประทุม (เอก) นวก.คอม รพ. 60 เตียง  รพ.พุนพิน จ. สุราษฎร์ธานี Tel.077-292144 ต่อ 132 fax:077-292135
Servers : CentOS 
Master :HP ProLiant DL360p Gen8 ram256G
คู่มือการติดตั้ง สำหรับ admin มือใหม่ Linux CentOS7+MySQL Percona 5.6 step by step
https://www.youtube.com/watch?v=7AckfkCp9cg&