ผู้เขียน หัวข้อ: อันนี้เราสามารถล็อกได้หรือเปล่าครับ  (อ่าน 5204 ครั้ง)

ออฟไลน์ kookkaija

• Hero Member
  • kookkaija
  • Respect: +1
    • โรงพยาบาลดอนตูม
0
 ;Dพอดีแยกจุดคัดกรองไข้หวัด เมนูนี้อันนี้เราสามารถล็อกได้หรือเปล่าครับ เพราะต้องใส่ทุกครั้งเวลาส่งสุดท้ายครับ ;Dขอบพระคุณมากครับ
สุทธิ พรึงลำภู ชื่อเล่น ไก่
โรงพยาบาลดอนตูม อ.ดอนตูม จ.นครปฐม 73150
HOSxP V. 3.58.2 ขึ้นระบบ 1 เมษายน 2552 เภสัชกรนาจ เข็มแข็ง   อาจารย์ ที่ปรึกษา
คลิกที่นี่ เพื่อไปที่ สิ่งที่คุณต้องการ
คลิกที่นี่ เพื่อไปที่ ทดสอบความเร็ว

ออฟไลน์ Neo

• The Kop
  • Respect: +6
Re: อันนี้เราสามารถล็อกได้หรือเปล่าครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2009, 14:49:32 PM »
0
หยุด 5 วัน พี่กุ๊กไก่จ้าไปทำอะไรมาครับ ทำไมผอมไวได้จัยจริงๆๆ มียาดีหรือครับบอกหน่อยจิครับจะได้ซื้อมาให้คนที่บ้านกิน  ;D ;D ;D ;D
Mr.Chayanut Suwamat
E-Mail=>Mr.Chayanut9@Gmail.com
BMS DATACENTER ระดับจังหวัดบึงกาฬ Start 1 พ.ย. 2554
สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดบึงกาฬ

ออฟไลน์ thecoy

• นักวิชาการคอมพิวเตอร์
  • Respect: 0
Re: อันนี้เราสามารถล็อกได้หรือเปล่าครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2009, 15:26:01 PM »
0
ตามรูปขึ้นไปอีกนิด จะมี ปุ่มกำหนด อยู่ครับ  ลองไปกำหนดแผนกส่งต่อ ครับ :)
โรงพยาบาลรัษฎา  ตรัง
CentOS 5.5  Ram  4  GB
HOSxP V.3.54.11.2 MySQL 5.1.30

ออฟไลน์ thannawe

• Respect: +8
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2009, 15:42:43 PM »
0
ลอง ใช้ ปุ่ม กำหนด ดูครับ  ;D :D ;D
กิจจา ชาญธัญกรรม
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ชำนาญการ รพ.โพธาราม จ.ราชบุรี
็HOSxP XE

• kookkaija
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2009, 16:14:42 PM »
0
อ้างถึง
หยุด 5 วัน พี่กุ๊กไก่จ้าไปทำอะไรมาครับ ทำไมผอมไวได้จัยจริงๆๆ มียาดีหรือครับบอกหน่อยจิครับจะได้ซื้อมาให้คนที่บ้านกิน  
;D
 ;Dตอมใจกิ๊กไปมีแฟนใหม่ โดนทิ้งเศร้าเลยผอมเลย ;D ;D
อ้างถึง
ตามรูปขึ้นไปอีกนิด จะมี ปุ่มกำหนด อยู่ครับ  ลองไปกำหนดแผนกส่งต่อ ครับ
;D ;Dขอบคุณครับ ลองแล้วแต่ยังไม่ได้ครับ ;D ;D
โรงพยาบาลดอนตูม อ.ดอนตูม จ.นครปฐม 73150
HOSxP V. 3.58.2 ขึ้นระบบ 1 เมษายน 2552 เภสัชกรนาจ เข็มแข็ง   อาจารย์ ที่ปรึกษา
คลิกที่นี่ เพื่อไปที่ สิ่งที่คุณต้องการ
คลิกที่นี่ เพื่อไปที่ ทดสอบความเร็ว

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2009, 18:35:39 PM »
0
พักนี้ พีไก่ หล่อขึ้น อย่างผิดหูผิดตา :o :o :o
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ชำนาญการ รพ.โพธาราม จ.ราชบุรี
็HOSxP XE

• kookkaija
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2009, 19:03:23 PM »
0
อ้างถึง
พักนี้ พีไก่ หล่อขึ้น อย่างผิดหูผิดตา
:Dเขาเรียกว่าหล่อขั้นเทพเลยล่ะ จริงๆๆแล้วเบื่อรูปตัวเองมันไม่หล่อเลยเปลี่ยนดูซะหน่อยลูกสาวบอกว่าให้เปลี่ยนรูปดูบ้างเถอะคุณพ่อเผื่อจะมีคนมาตอบกระทู้เร็วขึ้นอ่ะ ซะงั้น ;D ;D
ทำได้แล้วครับ ขอบคุณทุกท่านครับ

ออฟไลน์ udomchok

• Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2009, 09:42:55 AM »
0
ปกติเราเลือกไว้แล้วที่คนไข้คนแรก คนไข้คนต่อไปก็จะเป็นค่าเดียวกันตลอดนะครับ
หรืออย่างที่ท่านอื่น ๆ บอกครับ ใช้ปุ่มกำหนด แล้วลบรายการอื่น ๆ ออกให้หมด เหลือเพียงจุดที่ต้องการให้ไปเพียงรายการเดียว
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)

• kookkaija
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2009, 10:15:35 AM »
0
 ;D
อ้างถึง
ปกติเราเลือกไว้แล้วที่คนไข้คนแรก คนไข้คนต่อไปก็จะเป็นค่าเดียวกันตลอดนะครับ
หรืออย่างที่ท่านอื่น ๆ บอกครับ ใช้ปุ่มกำหนด แล้วลบรายการอื่น ๆ ออกให้หมด เหลือเพียงจุดที่ต้องการให้ไปเพียงรายการเดียว
ตอนนี้ทำได้แล้วครับ แต่มีคำถามอีกนิดนะครับเพื่อเป็นความรู้ครับ
เรากำหนดแบบนี้แล้ว มันจะตามตัวผู้ login ด้วยใช่หรือเปล่าครับ ไปตรวจห้องไหนใช้ login ที่กำหนดก็จะส่งไปห้องที่เรากำหนดน่ะครับ   ;D :D

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2009, 10:30:07 AM »
0
มันจำตาม เครื่องนั้นๆ ครับ
ไม่ได้จำตาม login ครับ

ผมขอโทษครับ
ตามป๋า โก้ ด้านล่างเลยครับ

มันจำตามlogin ครับ  ;D :D ;) :D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 17, 2009, 15:38:17 PM โดย TanKit(กิจ) »
็HOSxP XE

• kookkaija
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2009, 10:54:02 AM »
0

อ้างถึง
มันจำตาม เครื่องนั้นๆ ครับ
ไม่ได้จำตาม login ครับ
:Dอาการเป็นแบบนี้ครับท่าน อ.กิจ ;Dช่วยวิเคาะห์ให้หน่อยครับ
:
Dคือเมื่อวาน ท่าผู้อำนวยการลงไปตรวจที่ห้องตรวจไช้หวัด ที่จุดคัดกรอง ผมก็เลยตั้งให้ตรวจเสร็จแล้วส่งห้องจ่ายยาไข้หวัด ที่ตั้งขึ้นมาใหม่ ก็เป็นผลที่ดีมากจากที่ท่านอ.ทุกท่านแนะนำ พอมาวันนี้ท่านผู้อำนวยการลงไปตรวจที่ คลินิคฝังเข็ม โดยคนละเครื่องกัน แต่ใช้ login ตัวเดียวกัน ผลที่ได้คือ ส่งคนไข้ไปที่ห้องจ่ายยาไข้หวัด เหมือนเมื่อวาน  พอไปดูก้พบว่า มันยังล็อกหน้าการบันทึกส่งต่อ เหมือนเมื่อวานนี้ครับ  ก็เลยรบกวนถามท่าน อ.ทุกท่าน ผมก็ยังงง อยู่เลยครับ รบกวนด้วยครับ ขอบพระคุณทุกท่านที่ให้การดูแลเป็นอย่างดีครับ

ออฟไลน์ udomchok

• Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2009, 12:39:15 PM »
0
การกำหนดค่า "ส่งต่อไปห้องตรวจ" มันจะตามติดท่านไปทุก ๆ ที่ครับ ดังนั้นต้องดูว่าควรจะกำหนดแผนกไหนบ้าง (เอาแบบน้อยที่สุด) ครับ
แล้วเวลาใช้งาน ก็ให้ดูนิดหนึ่งว่าควรเลือกส่งไปแผนกไหน มันจะจำไว้เลย ไม่ว่าเราจะเปลี่ยนไปใช่เครื่องไหน ๆ ก็ตาม
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)

• kookkaija
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2009, 14:11:11 PM »
0
อ้างถึง
การกำหนดค่า "ส่งต่อไปห้องตรวจ" มันจะตามติดท่านไปทุก ๆ ที่ครับ ดังนั้นต้องดูว่าควรจะกำหนดแผนกไหนบ้าง (เอาแบบน้อยที่สุด) ครับ
แล้วเวลาใช้งาน ก็ให้ดูนิดหนึ่งว่าควรเลือกส่งไปแผนกไหน มันจะจำไว้เลย ไม่ว่าเราจะเปลี่ยนไปใช่เครื่องไหน ๆ ก็ตาม
;D ;Dขอบคุณท่าน อ.udomchok มากครับ ที่แนะนำความรู้ดีๆๆครับ :D ;)