ผู้เขียน หัวข้อ: ลง Linux ไปแล้วครับจากนั้นต้องทำไงต่อบ้างครับ  (อ่าน 3859 ครั้ง)

ออฟไลน์ domonzaa

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
ผมลง Linux ได้แล้วต่อไปก็ลง Mysql ต่อจากนั้นแนะนำการลง
Hosxp บน Server ด้วยครับ
(kamon muntathum)  นวก.คอม รพ.พิบูลย์รักษ์
Server: Core2Duo 2.2 Gb; Ram: 4 Gb; OS: Centos 5.3 ; Database: mysql ------;
Client : windowsXP; Software : Hosxp version 3.52.5.13
ทดลองขึ้นระบบครับ(ขึ้นเอง)

ออฟไลน์ มดตานอย ครับ..

• Hero Member
  • Respect: 0
Re: ลง Linux ไปแล้วครับจากนั้นต้องทำไงต่อบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2009, 14:53:06 PM »
0
http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=9679.0

1.สร้าง database

2.สร้าง  USER

3.นำ database เข้า  server linux  มีหลายวิธี เช่น

-   initial import จาก  server อีกตัว

-  นำ  hos.sql  นำเข้า database โดยตรง

- restore ข้อมูลที่  backup เอาไว้

Nakhonphanom Hospital

MR.Tanoy999 ผู้ใช้งานทั่วไป
tanoy999-at-gmail-dot-com
เริ่ม  1 ตุลาคม 2549  โดย  BMS

ออฟไลน์ James011

• Respect: +16
Re: ลง Linux ไปแล้วครับจากนั้นต้องทำไงต่อบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2009, 17:00:47 PM »
0
 ;D ;D 
   1. สร้าง DB & User
          mysql >  create database hos;
          mysql > grant all privileges on *.* to sa@'%' identified by 'sa' with grant option;

2. นำ data HOSxP ลง DB hos
          initial to  Server Linux 

ออฟไลน์ skypec

• Respect: +1
    • โรงพยาบาลรือเสาะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2009, 18:46:33 PM »
0
สู้ๆๆๆๆๆ  ;D
โรงพยาบาลรือเสาะ ( www.rusohospital.com )
Version HOSxP 3.53.7.28
Machine Server
Master : IBM
Slave   : HP