ผู้เขียน หัวข้อ: Windows Vista SP2  (อ่าน 2559 ครั้ง)

ออฟไลน์ กรรมกรไอที

• Hero Member
  • เมื่อเทคโนโลยีคือลมหายใจของเรา
  • Respect: +6
Windows Vista SP2
« เมื่อ: มิถุนายน 02, 2009, 00:17:32 AM »
0
หลังจากที่ MS ได้ปล่อย Windows Vista SP1 ออกมาเมื่อเมษา 08 หนึ่งปีผ่านไป ล่าสุดเมื่อวันที่ 26 พ.ค ที่ผ่านมา MS ได้ปล่อย Windows Vista SP2 อย่างเป็นทางการออกมาแล้วครับ เงื่อนไขของการอัพเดทคือ windows vista ของคุณต้องผ่านการติดตั้ง SP1 มาก่อน วิธีการติดตั้งเพียงแค่เปิด autoupdate ครับ ขนาดไฟล์ประมาณ 350Mb โดยประมาณใช้เวลาไม่เกินครึ่งชม.เสร็จครับ .. ถึงเวลาอัพเดทกันแล้วครับ
ปล.รู้ไหมครับ Windows Vista มีทั้งกี่ Edition .... หลาย ๆ คนคงรู้จัก Home Basic , Home Premium, Business , Enterprise, Ultimate กันแล้วนะครับ แต่จริง ๆ ก็ยังมี Starter , Home Basic N, Business N สองเวอร์ชั่นหลังนี้เป็นเวอร์ชั่นที่มีขายเฉพาะในประเทศกลุ่มสหภาพยุโรป ซึ่งไม่มี WMP ติดตั้งมาใน Windows ส่วน Enterprise เป็นเวอร์ชั่นที่สูงกว่า Business แต่ไม่ Ultimate เหตุที่ไม่เท่า Ultimate เพราะไม่มีฟีเจอร์ด้านความบันเทิงนั้นคือ Media Center นอกนั้นมีครบ (Business ไม่มี BitLock ครับ อันนี้ยืนยันได้เพราะใช้อยู่ครับ)
ปล.2 ขอเวลาอีกสักอาทิตย์ครับ จะเอา MS Office 2010 เวอร์ชั่นตัวอย่างมาให้ดู