ผู้เขียน หัวข้อ: เรียน อ.ชัยพร แจ้งปัญหา lastvisit ครับ  (อ่าน 3364 ครั้ง)

ออฟไลน์ Neo

• Hero Member
  • The Kop
  • Respect: +6
เรียน อ.ชัยพร แจ้งปัญหา lastvisit ครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 09:16:49 AM »
0
1. การคำนวน ฟิวด์ lastvisti ในตาราง an_stat ของ อ.ชัยพร คำนวนจากวัน admit แต่จริงๆ มันต้องนับจากวัน dischart นะครับ ขอให้อาจารย์ แก้ไข้ให้ด้วยครับ
2. อยากให้ อ.ชัพร เพิ่มการคำนวนค่า BMI ในหน้าตรวจแพทย์ แทบการซักประวัติ พยาบาลคลินิกเศษของมาครับ เพราะการ Auditer เวชระเบียนผู้ป่วยเบาหวานความดัน ต้องให้ลงค่า BMI ด้วยครับ

ขอบคุณอาจารย์ชัยพรมากครับ ที่เขียนโปรแกรมดีๆๆ ให้เราช่วย HOSxP ใช้เสมอ  ;D ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 20, 2009, 09:22:57 AM โดย Neo »
Mr.Chayanut Suwamat
E-Mail=>Mr.Chayanut9@Gmail.com
BMS DATACENTER ระดับจังหวัดบึงกาฬ Start 1 พ.ย. 2554
สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดบึงกาฬ

ออฟไลน์ manoi

• Respect: +170
    • HOSxP Community Center
Re: เรียน อ.ชัยพร แจ้งปัญหา lastvisit ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 10:45:40 AM »
0
แก้ไขให้แล้วครับใน 3.52.5.20b
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

ออฟไลน์ Neo

• The Kop
Re: เรียน อ.ชัยพร แจ้งปัญหา lastvisit ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2009, 12:53:01 PM »
0
1. การคำนวน ฟิวด์ lastvisti ในตาราง an_stat ของ อ.ชัยพร คำนวนจากวัน admit แต่จริงๆ มันต้องนับจากวัน dischart นะครับ ขอให้อาจารย์ แก้ไข้ให้ด้วยครับ
2. อยากให้ อ.ชัพร เพิ่มการคำนวนค่า BMI ในหน้าตรวจแพทย์ แทบการซักประวัติ พยาบาลคลินิกเศษของมาครับ เพราะการ Auditer เวชระเบียนผู้ป่วยเบาหวานความดัน ต้องให้ลงค่า BMI ด้วยครับ

ขอบคุณอาจารย์ชัยพรมากครับ ที่เขียนโปรแกรมดีๆๆ ให้เราช่วย HOSxP ใช้เสมอ  ;D ;D ;D
แก้ไขให้แล้วครับใน 3.52.5.20b

ขอบคุณมากครับอาจารย์ แก้ไขให้ทั้ง 2 ข้อเลยใช่ไหมครับ อ.ชัยพร  ;D ;D ;D
E-Mail=>Mr.Chayanut9@Gmail.com
BMS DATACENTER ระดับจังหวัดบึงกาฬ Start 1 พ.ย. 2554
สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดบึงกาฬ

ออฟไลน์ Neo

• The Kop
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2009, 11:21:02 AM »
0
อาจารย์แล้วข้อมูลเดิมที่มันคำนวณจากวัน Admit มีวิธีแก้ให้มันคำนวนใหม่จากวัน Dischart ไหมครับ ;) ;) ;)