ผู้เขียน หัวข้อ: แปลกครับ ลง vista บน HP แล้วใช้ยาแก้ไอไม่ได้  (อ่าน 3415 ครั้ง)

ออฟไลน์ กรรมกรไอที

• Hero Member
  • เมื่อเทคโนโลยีคือลมหายใจของเรา
  • Respect: +6
พอดีลง vista บน notebook HP 6530s ให้เพื่อน ปรากฏว่ายาแก้ไอกี่ตัวก็ไม่เวิร์ค ก็งงเหมือนกัน หรือด้วยเหตุผลของ bios ที่่ต้อง mod ก่อนก็ไม่รู้ รู้แต่ยอมแพ้เลยครับ ยาแก้ไอไม่รู้กี่ขนานก็เอาไม่อยู่ ใครเคยเจอบ้างไหมครับ

ออฟไลน์ pa_net

• Hero Member
  • หน้าที่ Admin คือ ทำได้ทุกอย่าง ยากเว้นดูแลใจตัวเอ
  • Respect: 0
Re: แปลกครับ ลง vista บน HP แล้วใช้ยาแก้ไอไม่ได้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 12:36:58 PM »
0
พอดีลง vista บน notebook HP 6530s ให้เพื่อน ปรากฏว่ายาแก้ไอกี่ตัวก็ไม่เวิร์ค ก็งงเหมือนกัน หรือด้วยเหตุผลของ bios ที่่ต้อง mod ก่อนก็ไม่รู้ รู้แต่ยอมแพ้เลยครับ ยาแก้ไอไม่รู้กี่ขนานก็เอาไม่อยู่ ใครเคยเจอบ้างไหมครับ
ของผมใช้ได้นะครับ เออไม่ทราบว่าใช้vista แบบไหนอยู่ครับ ของผมใช้ vista Home prem ใช้งานได้เกือบทุกขนานเลยครับ ไม่ทราบว่าได้ลองใช้ แบบ Run As Admin.... หรือเปล่าครับ ลองดูนะครับ ผมว่าน่าจะใช้ได้
อดีต Admin Fort Chiraprawat Hospital Nakhonsawan ขึ้นระบบโดย BMS ทีม(น้องเกียง) มิ.ย. 2550
ปัจจุบัน เจ้าหน้าที่ไอที โรงพยาบาลโกรกพระ (ขนาด 30 เตียง) อ.โกรกพระ จ.นครสวรรค์ รพ.ขึ้นระบบเอง เมื่อปี 2551 ผมมารับช่วงต่อปี 2555
Server หลัก -
Server รอง  -
HOSxP Ver 3.55.1.19

ออฟไลน์ SoRnKuNg

• Sr. Member
  • Respect: +1
Re: แปลกครับ ลง vista บน HP แล้วใช้ยาแก้ไอไม่ได้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2009, 13:00:56 PM »
0
ต้องยาแก้หวัด 2009 ครับ
 ;D
โรงพยาบาลกำแพงเพชร
- ขึ้นระบบ 14 มีนาคม 2552 เวลา 23.50น.
-  MA 7-11 ธันวาคม 2552 โดยทีม MA BMS
----------------------------------------------------------------
Server หลัก : IBM x3650 Xeon Quad Core 2.5 Ram 18G
Server สำรอง : IBM x3650M3 Xeon Quad Core 2.5 Ram 20G
SANS Storage
HosXP : File Version 3.54.9.14
-----------------------------------------------------------------
ไม่มีความรู้ที่ไหนจะวิ่งมาหาเราถ้าเราไม่ขวนขวายหามัน
เหมือนวัวย่อมไปหาหนองน้ำไม่ใช่ให้หนองน้ำวิ่งเข้ามาหาวัว