ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง Table ของรายการยา,เวชภัณฑ์,LAB,หัตถการทันกรรม,รายการค่ารักษาพยาบาล  (อ่าน 4174 ครั้ง)

ออฟไลน์ James011

• Hero Member
  • Respect: +16
 สอบถามเรื่อง Table ของรายการยา,เวชภัณฑ์,LAB,หัตถการทันตกรรม,รายการค่ารักษาพยาบาล,X-ray 
ที่

1.รายการยา
2.เวชภัณฑ์
3.LAB
4.ทันตกรรม
5.รายการค่ารักษพยาบาล
6.X-ray

อยากทราบว่าข้อมูล Item ทั้งหมดที่มีราคาอยู่ด้วยนะครับ  มันเก็บอยู่ในตารางไหนบ้างครับ  เพราะผมต้องการนำเข้าข้อมูลจาก DB อื่นๆครับ ขอบคุณครับ :D 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 26, 2009, 09:55:33 AM โดย pakorn011 »

ออฟไลน์ เข้ม

• Respect: +4
    • phichit hospital
น่าจะหลายตารางนะครับ
เอาอย่างนี้ดีมั๊ยครับ
ให้ดูจาก trace windows ก่อนละกันครับ
โดยการเปิด trace windows ก่อน แล้ว คลิ๊กตามหัวข้อ ในรูปภาพ
ใน trace windows จะแสดงตารางที่ใช้สำหรับคำสั่งนั้น ครับ

หรือไม่ก็รอท่านอื่น ครับ  :) :)
Phichit Hospital
HOSxP 3.61.10.31 on FreeBSD 9.2
By BMS - Dec 26, 2007

ขอบคุณครับ เดี่ยวจะลองดู :D

ออฟไลน์ udomchok

• Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
1.รายการยา => drugitems
2.เวชภัณฑ์ => nondrugitems
3.LAB => lab_items และอีก 2-3 ตาราง...กรณีสั่งเป็นกลุ่ม เช่น electrolyte
4.ทันตกรรม => dttm
5.รายการค่ารักษพยาบาล => nondrugitems
6.X-ray => xray_items
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)

ออฟไลน์ thannawe

• Respect: +8
1.รายการยา => drugitems
2.เวชภัณฑ์ => nondrugitems
3.LAB => lab_items และอีก 2-3 ตาราง...กรณีสั่งเป็นกลุ่ม เช่น electrolyte  lab_items_sub_group
4.ทันตกรรม => dttm
5.รายการค่ารักษพยาบาล => nondrugitems
6.X-ray => xray_items

ยืนยันครับ   :D ;D :D
กิจจา ชาญธัญกรรม
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ชำนาญการ รพ.โพธาราม จ.ราชบุรี
็HOSxP XE

;D  แจ่มจริง  ขอบคุณครับ