ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามท่านผู้รู้ ทำไมเวลา Backup แล้วมันหลุดออกไป ทำให้ไม่ได้ File Zip ครับ  (อ่าน 4092 ครั้ง)

taewan_c

• บุคคลทั่วไป
ช่วง 2-3 วันที่ผ่านมา ผมทำการ Backup ข้อมูล แล้วเกิด error ที่ว่า ตรงช่อง Backup File List มันก็ทำงานตรง Retrieving และ Sending ปกติ แต่ถึงเวลาช่วงหนึ่ง มันก็จะหลุดออกมา ผมทดลองเปลียนตัว HosXP ตัวใหม่ ก็ยังเป็นอยู่ ทดลองย้ายไปทำอีกเครื่อง ก็ยังเป็นอยู่  ขอช่วยแนะนำวิธีแก้ไขให้ด้วยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
** ก่อนหน้านั้นก็ยังทำการ BAckup ได้ตามปกติ อยู่ครับ

taewan_c

ข้อมูลเพิ่มครับ
ผมทดลอง Backup กับ Database ตัวทดสอบ ปรากฏว่าได้ครับ
แต่ Backup กับตัว Database จริงไม่ได้ครับ
เฝ้าสังเกตุดู มันจะหลุดช่วงตรงที่ว่า >>> Compressing.... ครับ

taewan_c

ข้อมูลเพิ่มเติม 1
จากการค้นใน Web มีท่านอื่น Post ไว้ให้เลือก Skip Log Data
ปรากฎว่า Backup ได้ครับ แต่ Size มันทดลงจากวันที่ 4/2/09 Size 462030114
เหลือเพียง 369923 จะมีผลต่อข้อมูลของเราไหมครับ

ออฟไลน์ manoi

• Hero Member
  • Respect: +170
    • HOSxP Community Center
แนะนำให้ใช้ระบบสำรองข้อมูลแบบใหม่ครับ หรือใช้ HOSxP 3.52.2.3 ทำการสำรองข้อมูลครับ
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

ออฟไลน์ usa0823

• Respect: +9
ของผมก็เป็นเหมือนกันครับ....หลุดตอน compress...
ยังไม่ได้ลอง 3.52.2.3 เดี๋ยวจะลองดูครับ

แต่ว่า backup แบบใหม่ใช้ยังไงเหรอครับ..
นายศรัญญู  ชูเมือง
จพ.เภสัชกรรมชำนาญงาน
ดูแลระบบ โรงพยาบาลลานสกา
E-mail  Sarunyu0823@hotmail.com
..............................................................................
** HOSxP ver. 3.56.11.19d
** MySQL 5.6.17
** Activated 2560

taewan_c

ขอบคุณ อ.ชัยพรมากครับ
ทดสอบดูแล้ว ผ่านครับ

คุณ usa0823 ตัว Backup แบบใหม่ อยู่ที่ปุ่ม Backup ด้านล่างซ้ายมือครับผม   :D

ออฟไลน์ usa0823

• Respect: +9
ขอรบกวนอีกนิด ถ้ามีรูปสักนิดได้ไหมครับจะได้ไม่พลาด...
นายศรัญญู  ชูเมือง
จพ.เภสัชกรรมชำนาญงาน
ดูแลระบบ โรงพยาบาลลานสกา
E-mail  Sarunyu0823@hotmail.com
..............................................................................
** HOSxP ver. 3.56.11.19d
** MySQL 5.6.17
** Activated 2560

ออฟไลน์ nuttavut

• Boom-Beam
  • Respect: +15
    • โรงพยาบาลวิเชียรบุรี
ขอรบกวนอีกนิด ถ้ามีรูปสักนิดได้ไหมครับจะได้ไม่พลาด...

อยู่ตรงนี้ครับ  ;D
..Wichianburi Hospital  Phetchabun ..
Mr.Nuttavut   System Admin,Programer
Master:: HP DL380 G7 RAM 24GB Raid5 CentOS5.2  Percona 5.1.45
Slave::HP ProLiant ML150G3 Xeon Raid1  CentOS5.2   ,Percona 5.1.45
HOSxP 3.55.7.14, LIS (iLab),PACS
Tel. 0-5692-8169 ต่อ 180  | รพ. ขนาด 150+ เตียง |17 สอ. HOSxP_PCU |BMS Datacenter 18 node |
WWW : http://wichianhos.thaieasydns.com
|..ดูแลห่วงใย ใส่ใจบริการ รักษาได้มาตรฐาน พัฒนางานสู่ความเป็นเลิศ ..|   PDS Project  |  การนำเข้า Script คลิก

ออฟไลน์ jdadmin1

• "เครื่องชำรุด...งดใช้งานชั่วคราว"
  • Respect: +33
 ;D ;D ;D แบบป๋า nuttavut มันแบบเก่านะครับ(ไม่ได้หมายความว่าป๋าณัฐแก่นะครับ) กับเวอร์ชั่น 3.52.2.3 มันอยู่ตามนี้เลยครับ ;D ;D ;D
โรงพยาบาลพระสมุทรเจดีย์สวาทยานนท์ จังหวัดสมุทรปราการ
Master   : HOSxP 3.67.6.5
Slave1   : HOSxP 3.67.6.5
Upgrade 8/06/2567
Facebook : Suntad Mamak

ออฟไลน์ nuttavut

• Boom-Beam
  • Respect: +15
    • โรงพยาบาลวิเชียรบุรี
;D ;D ;D แบบป๋า nuttavut มันแบบเก่านะครับ(ไม่ได้หมายความว่าป๋าณัฐแก่นะครับ) กับเวอร์ชั่น 3.52.2.3 มันอยู่ตามนี้เลยครับ ;D ;D ;D

เออ ...จริงด้วย... พอดียังไม่ได้อัพ ....เลยไม่เห็นว่ามันย้ายที่อยู่แล้ว...ตามที่น้า ดีเจ....เอ้ย เจดี บอก.... ;D
..Wichianburi Hospital  Phetchabun ..
Mr.Nuttavut   System Admin,Programer
Master:: HP DL380 G7 RAM 24GB Raid5 CentOS5.2  Percona 5.1.45
Slave::HP ProLiant ML150G3 Xeon Raid1  CentOS5.2   ,Percona 5.1.45
HOSxP 3.55.7.14, LIS (iLab),PACS
Tel. 0-5692-8169 ต่อ 180  | รพ. ขนาด 150+ เตียง |17 สอ. HOSxP_PCU |BMS Datacenter 18 node |
WWW : http://wichianhos.thaieasydns.com
|..ดูแลห่วงใย ใส่ใจบริการ รักษาได้มาตรฐาน พัฒนางานสู่ความเป็นเลิศ ..|   PDS Project  |  การนำเข้า Script คลิก

ออฟไลน์ kwh

• Sr. Member
  • Respect: -1
    • โรงพยาบาลเขาวง อำเภอเขาวง จังหวัดกาฬสินธุ์
แบบใหม่ใช้งานได้ดีเลยครับ แต่รู้สึกว่า C: จะเต็มเอาง่ายๆเลย  และใช้เวลานานกว่า แบบเก่ามากเลยครับ ;D

ผมอยากให้ระบบช่วยลบ Temp ออกเลยหลังจาก backup เสร็จครับ
ที่แรกทำใน Notebook ตกใจ C: บอกว่า เต็ม ช่วยลบขยะ ตกใจหมดหาตั้งนาน ว่าเต็มจากอะไร  ;D
โรงพยาบาลเขาวง จ.กาฬสินธุ์ ขนาด 60 เตียง ขึ้น เมื่อ 6 มิถุนายน 2548

IBM 3650 M3  2CPU 2.4GHz Ram 16 GB HD 72.G x 2 Cent os 6.2 64bit MYSQL pacona 5.5.28