ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งเตือนยังไม่ชำระเงิน ใช้งานไม่ได้ในผู้ป่วยนอกครับ  (อ่าน 2858 ครั้ง)

ออฟไลน์ pa_net

• Hero Member
  • หน้าที่ Admin คือ ทำได้ทุกอย่าง ยากเว้นดูแลใจตัวเอ
  • Respect: 0
จากครั้งที่แล้วผม Up Stucture เป็น 3.51.5.29 คือผมใช้งานในส่วนของผู้ป่วยนอก ห้องชำระเงิน ผู้ป่วยมาทำการตรวจ Lab แล้วกลับบ้านเลยโดยที่ยังไม่ได้ชำระเงิน เมื่อกลับมาพบแพทย์ที่รพ.อีกหลายวันผ่านไป ระบบไม่แจ้งเลยว่ายังไม่ได้ชำระเงินและไม่รวมราคาลงไปด้วยครับ ไม่ทราบว่าเกิดปัญหาที่อะไรทั้งที่ผู้ป่วยเองก็มีสิทธิต้องชำระเงินเองเบิกไม่ได้ แล้วไม่รู้ว่าเป็นมาตั้งแต่ Update เลยหรือเปล่าครับ รบกวนช่วยหน่อยนะครับ
อดีต Admin Fort Chiraprawat Hospital Nakhonsawan ขึ้นระบบโดย BMS ทีม(น้องเกียง) มิ.ย. 2550
ปัจจุบัน เจ้าหน้าที่ไอที โรงพยาบาลโกรกพระ (ขนาด 30 เตียง) อ.โกรกพระ จ.นครสวรรค์ รพ.ขึ้นระบบเอง เมื่อปี 2551 ผมมารับช่วงต่อปี 2555
Server หลัก -
Server รอง  -
HOSxP Ver 3.55.1.19

doramon

• บุคคลทั่วไป
จากครั้งที่แล้วผม Up Stucture เป็น 3.51.5.29 คือผมใช้งานในส่วนของผู้ป่วยนอก ห้องชำระเงิน ผู้ป่วยมาทำการตรวจ Lab แล้วกลับบ้านเลยโดยที่ยังไม่ได้ชำระเงิน เมื่อกลับมาพบแพทย์ที่รพ.อีกหลายวันผ่านไป ระบบไม่แจ้งเลยว่ายังไม่ได้ชำระเงินและไม่รวมราคาลงไปด้วยครับ ไม่ทราบว่าเกิดปัญหาที่อะไรทั้งที่ผู้ป่วยเองก็มีสิทธิต้องชำระเงินเองเบิกไม่ได้ แล้วไม่รู้ว่าเป็นมาตั้งแต่ Update เลยหรือเปล่าครับ รบกวนช่วยหน่อยนะครับ

คนไข้ ไม่จ่ายเงินต้องทำระบบค้าง จ่ายไว้ด้วยครับ

ถึงจะเตือน

:)

• หน้าที่ Admin คือ ทำได้ทุกอย่าง ยากเว้นดูแลใจตัวเอ
ไม่ทราบว่าต้องทำอย่างไงครับ อ.อ๊อด ลองๆดูเบื้องต้นแล้ว ไม่ทราบว่าทำจากตรงนี้จะถูกหรือหรือเปล่าครับ
อดีต Admin Fort Chiraprawat Hospital Nakhonsawan ขึ้นระบบโดย BMS ทีม(น้องเกียง) มิ.ย. 2550
ปัจจุบัน เจ้าหน้าที่ไอที โรงพยาบาลโกรกพระ (ขนาด 30 เตียง) อ.โกรกพระ จ.นครสวรรค์ รพ.ขึ้นระบบเอง เมื่อปี 2551 ผมมารับช่วงต่อปี 2555

ออฟไลน์ BMS MA Team

• Sr. Member
  • *TaK Ka TaN*
  • Respect: +1
ถูกต้องแล้วคะ
สามารถทำค้างชำระได้ 2 กรณี ดังนี้
กรณีที่ 1 : สามารถทำได้ที่หน้าจอการเงิน  เมนู ระบบงานอื่นๆ >> ระบบห้องชำระเงิน >> ออกใบเสร็จรับเงิน
กรณีที่ 2 : สามารถทำได้ที่ เมนู ระบบงานอื่นๆ >> ทะเบียน >> ทะเบียนผู้ป่วยยังไม่ชำระเงิน และทำดังภาพที่คุณ  pa_net  ส่งมาคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 09, 2008, 10:20:51 AM โดย phichit_admin »
- BMS Maintenance -

แล้วระบบไม่มีการแจ้งว่ายังไม่จ่ายเงินเหมือนอย่างระบบผู้ป่วยในเหรอครับ คือ เยอะมากเลยครับ พึ่งไปดูระบบมา แทบช็อกเลย