ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่อง กล้อง webcam ครับ  (อ่าน 3056 ครั้ง)

ออฟไลน์ Apiruk_Jbhos

• Sr. Member
  • Respect: +1
    • โรงพยาบาล สมเด็จพระยุพราช จอมบึง
ถามเรื่อง กล้อง webcam ครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2008, 12:11:38 PM »
0
สวัสดีครับ ผมใช้กล้องรุ่นนี้มันขึ้นแบบนี้ครับ ตามรูปที่แบมา ต้องกดจับภาพเอง พอกดแล้ว ก็ขึ้นแบบรูปครับ ถ้าจับภาพกับ โปรแกรมมันก้ปกติครับ แต่พอเข้า Hosxp มันเป็นแบบรูปครับ แต่ถ้าเป็นรุ่นอื่นใช้ได้ปกติครับ อยากถามว่าตรง PE image เอารูปเข้าตรงไหนครับ ไม่มีใก้กด ให้ load ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 29, 2008, 12:16:51 PM โดย Apiruk_Jbhos »
นาย อภิรักษ์ ชุ่มชะอุ่ม
Mail advance_pro@hotmail.com
โรงพยาบาล สมเด็จพระยุพราช จอมบึง

Server 1 : SR550 Ram 64G
OS1 : CentOS Linux 7.6
MariaDB version 10.1.19

Server 2 : IBM X3500 Ram 6G
OS2 : CentOS 7.6

ขึ้นระบบ เดือน กรกฎาคม 50
http://www.ChomBungHospital.com/

ออฟไลน์ manoi

• Hero Member
  • Respect: +170
    • HOSxP Community Center
Re: ถามเรื่อง กล้อง webcam ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2008, 12:26:47 PM »
0
ลองกดปุ่ม VDC แทนครับ
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

ออฟไลน์ BMS MA Team

• *TaK Ka TaN*
Re: ถามเรื่อง กล้อง webcam ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2008, 12:54:14 PM »
0
1. เรื่องกล้อง webcam ไม่เคยเจอแบบนี้เหมือนกันคะ คงต้องรอให้ผู้เชี่ยวชาญด้านกล้องมาตอบนะคะ
2. ขอตอบเรื่อง PE image คะ ตามภาพที่คุณ Apiruk_Jbhos ให้ดูนั้น หน้าจอนั้น เป็นหน้าจอดูประวัติการรักษาจากครั้งที่แล้วคะ ไม่สามารถ load image ได้
   แต่ในตรวจหรือรักษาในครั้งนั้นๆ ที่ผู้ป่วยมารักษาสามารถเก็บรูปภาพ PE image  ได้ดังนี้
  *** จากหน้าจอห้องตรวจแพทย์ : ให้เลือกที่ Tab >> ซักประวัติ[F1] >> Physical Exam(ปุ่มอยู่ด้านซ้ายมือคะ)  เมื่อกดเข้าไปในหน้าจอ Physical Exam เลือกที่ TAB >> วาดรูป เลือกภาพที่ต้องการวาด และทำการวาดภาพในตำแหน่งต่างๆ ที่ต้องการ สามารถวาดภาพได้ถึง 10 ภาพ/1 Visit (ดังภาพคะ)
และเมื่อครั้งต่อไปผู้ป่วยมาก็สามารถดูประวัติได้ที่  PE image (ดังภาพคะ)
หมายเหตุ : จาก PE image > Tab ประวัติ[F2] > หน้าจอห้องตรวจแพทย์ ดูได้เพียงภาพเดียว แต่ถ้ามีการวาดภาพ PE image  ไว้มากว่า 1 ภาพ ในครั้งที่แล้วจะดูภาพที่ 2 ไม่ได้  แนะนำให้ดูที่ ปุ่ม Full View น่าจะครอบคลุมกว่านะคะ (ดังภาพที่ 2 จะมีปุ่ม Full View อยู่คะ )
- BMS Maintenance -

ออฟไลน์ Apiruk_Jbhos

• โรงพยาบาล สมเด็จพระยุพราช จอมบึง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2008, 14:04:17 PM »
0
ใช้งานได้ปรกติแล้วครับ ใช้ Mode VDC ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 30, 2008, 12:00:55 PM โดย Apiruk_Jbhos »
นาย อภิรักษ์ ชุ่มชะอุ่ม
Mail advance_pro@hotmail.com
โรงพยาบาล สมเด็จพระยุพราช จอมบึง

Server 1 : SR550 Ram 64G
OS1 : CentOS Linux 7.6
MariaDB version 10.1.19

Server 2 : IBM X3500 Ram 6G
OS2 : CentOS 7.6

ขึ้นระบบ เดือน กรกฎาคม 50
http://www.ChomBungHospital.com/