ผู้เขียน หัวข้อ: รายงานผู้ป่วยนอก ไม่ตรงครับในส่วนการมารับบริการ  (อ่าน 5005 ครั้ง)

ออฟไลน์ รพช.สรรพยา

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
ผมใช้ Ver 2.49.9.23 ในรายงานกิจกรรมประจำเดือน งานผู้ป่วยนอก ผู้ป่วยนอกเครือข่ายมากกว่าผู้ป่วยในเครือข่าย ซึ่งมันผิดจากความเป็นจริง อยากให้อาจารย์ช่วยแนะนำหน่อยครับ              รพ.สรรพยา ชัยนาทครับ

นายสุรชัย  บินชัย
เจ้าหน้าที่รังสีการแพทย์
รพ.สรรพยา

ออฟไลน์ nillada

• Full Member
ลองเทียบกับ รายงาน 0110 รง 5 ดูนะครับว่า(รายงาน>รายงานระบบ>รายงานเวชระเบียน OPD) ตรงกันหรือเปล่า
หากตรงกัน(ไม่ถูกทั้งคู่) ให้ตรวจสอบ สิทธิการรักษา>อื่นๆ>การนับยอดผู้ป่วยในเขต แล้ว Update Region
แล้วลองทำรายงานดูใหม่
รพ.กุดชุม(30 เตียง) Run ระบบ 1 ก.พ 49(เต็มระบบ)
.....................................
Linux:Oracle Linux5.6 ;Databases:MySQL 5.5.9 XtraDB; Client: WinXP SP2(70 เครื่อง);
HOSxP Ver ใหม่เสมอ
Inventory 3.54.2.2

ออฟไลน์ รพช.สรรพยา

• Newbie
  • *
ขอความกรุณาช่วยบอกขั้นตอนหน่อยครับ เพราะทั้ง 2 ที่นั้นออกรายงานเหมือนกันเลยครับ
นายสุรชัย  บินชัย
เจ้าหน้าที่รังสีการแพทย์
รพ.สรรพยา

ออฟไลน์ manoi

• Hero Member
  • Respect: +170
    • HOSxP Community Center
อันดับแรก ให้ตรวจสอบข้อมูลวิธีการนับยอดผู้ป่วยก่อนครับ ที่ระบบกำหนดสิทธิการรักษา โดยใน column การนับยอด ไม่ควรจะเป็น N/A

หลังจากแก้ไขวิธีการนับยอดของทุกสิทธิแล้ว ให้กดปุ่ม Update region ทางด้านซ้ายมือครับ
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD