ผู้เขียน หัวข้อ: error system message  (อ่าน 2693 ครั้ง)

ออฟไลน์ jimmy

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
error system message
« เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2008, 16:33:26 PM »
0
เกิด system error ทุกครั้งที่เปิดหน้าจอต่าง ๆ  ดังรูปที่แนบมา ไม่ทราบว่าต้องแก้ยังไงคะ
thoen hospital , lampang

ออฟไลน์ manoi

• Hero Member
  • Respect: +170
    • HOSxP Community Center
Re: error system message
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2008, 22:20:36 PM »
0
ใช้คำสั่งนี้ครับ

update serial set serial_no  = (select max(ksklog_id) from ksklog) where name = 'ksklog_id'
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

doramon

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2008, 22:21:00 PM »
0
ตั้งค่า ksklog_id ใหม่ ครับ

ออฟไลน์ jimmy

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2008, 12:49:05 PM »
0
ตาราง Ksk_log นี่ เก็บข้อมูลการใช้งานเฉยๆ ใช่ไหมคะ  ถ้ามันมีข้อมูลเยอะๆ เพราะใช้งานมาหลายปี เราลบออกได้หรือไม่  และ ถ้าลบออก จะทำให้การทำงานของระบบเร็วขึ้นมั๊ยคะ :'(
thoen hospital , lampang

doramon

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2008, 16:16:06 PM »
0
ไม่ควรลบออกครับ

ลบไม่ลบ จริงๆๆ ก็ควรความเร็วไม่เปลียนแปลงครับ

ช่วยอธิบาย  spec  server  ให้ผมทราบด้วยครับ
ว่า

linux

RAM

mysql

hosxp  version 

???