ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องเมนู ของโปรแกรมครับ  (อ่าน 3039 ครั้ง)

ออฟไลน์ gu_prajag

• Sr. Member
  • Respect: +1
เรื่องเมนู ของโปรแกรมครับ
« เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 17:02:10 PM »
0
จากรูปนะครับ
1.ที่เมนูข้างบน เมื่อผมเพิ่มปุ่มเมนูเข้าไป หากห้วข้อนั้นใน command มีรูป icon อยู่มันก็จะมี icon นั้นอยู่ที่เมนู แต่หัวข้อไหนไม่มี icon จะมีรูป icon เหมือนปุ่ม New buttun ทำให้ไม่รู้ว่าปุ่มไหน ถ้าจะเปลี่ยนเป็น icon อย่างอื่นทำได้ไหม เพื่อให้เกิดความแตกต่าง
2.ที่แถบเมนูด้านล่างจากรูปใต้เมนูระบบผู้ป่วยนอกที่ผมเพิ่มเข้าไป หากผม login แบบ Ribbon UI จะมีเมนูที่เรา Add เข้าไปทุกครั้งที่ login เข้าโปรแกรม แต่ถ้าเปลี่ยนไปเป็นแบบ Menu & TollBar จะหายไปคือไม่แสดง

ขอบคุณครับ
อ.ช่วยแนะนำหน่อยครับ
v.3.50.11.17
ศูนย์สารสนเทศ โรงพยาบาลมายอ/รพร.สายบุรี จ.ปัตตานี 
e-mail : my_kop@hotmail.com
SERVER :
CentOS+MariaDB

ออฟไลน์ por

• Hero Member
  • เพราะว่าเธอคือดวงใจของฉัน
  • Respect: 0
    • Blog Adminpor
Re: เรื่องเมนู ของโปรแกรมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 18:44:10 PM »
0
version ใหม่อ.เปลี่ยนให้แล้วนะครับ
adminpor
ICT @ Office of Public Health.Nakhonsi Province.
Mobile.083-1740976
Office.075-343409 to 106

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 03, 2008, 20:19:45 PM »
0
ตอนนี้ยังไม่อยากปรับเวอร์ชั่นครับ เพราะว่า User บ่นกันบ่อย ถ้าหากปรับไปเรื่อยๆ หรือบางทีเจอปัญหา เลยยังไม่อยากปรับครับ ยังรอดูเพื่อนๆไปก่อนว่ามีบักแค่ไหนก่อนปรับ ถ้ายังใช้เวอร์นี้ พอจะมีวิธีแก้ปัญหาดังกล่าวได้หรือไม่
ศูนย์สารสนเทศ โรงพยาบาลมายอ/รพร.สายบุรี จ.ปัตตานี 
SERVER :

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 10, 2008, 12:59:07 PM »
0
ตอนนี้ผมลองปรับเวอร์ชั้นเป็น 3.51.3.28 แล้ว แต่ก็ยังเหมือนเดิมครับ
และก็เวลาเข้าให้เลือกแผนกมันไม่จำค่าครับ คือต้องมาเลือกแผนกทุกครั้งเวลาเข้าอะ
SERVER :