ผู้เขียน หัวข้อ: จะแก้ไขคนไข้ที่ใช้ยาประจำอย่างไรครับ  (อ่าน 3009 ครั้ง)

ออฟไลน์ banphaeng

• Full Member
  • Respect: 0
    • www.banphaenghos.com
คือมีปัญหาส่งคนไข้นอกเข้าตรวจที่ห้องตรวจโรค แล้วปรากฏข้อความว่า คนไข้มียาที่ต้องใช้เป็นประจำ ทั้งๆที่คนไข้ไม่เคยได้รับยาชุดนี้เลย เวลาตอบตกลงมันจะดึงยาพวกไรแฟมพิซิน ไอโซไนอะซิดมา เราจะแก้ไขยังงัยครับ แต่ถ้าตอบ No ก็จะไม่มีรายการยาพวกนี้ติดมาในใบสั่งยา
รพ.บ้านแพง อ.บ้านแพง จ.นครพนม   เริ่มใช้เมื่อ ก.ย 2550  ขึ้นระบบเอง  เป็น รพ.ขนาด 60 เตียง

ออฟไลน์ SrWooD

• Hero Member
  • Respect: +1
Re: จะแก้ไขคนไข้ที่ใช้ยาประจำอย่างไรครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 12:36:44 PM »
0
เป็นผู้ป่วยคลินิกพิเศษหรือปาวครับ

ถ้าใช่ตรวจสอบการกำหนดรายการยาที่ใช้ในระบบคลินิกพิเศษของผู้ป่วยคนนี้ด้วยครับ

หรือตรวจสอบที่ตาราง clinic_profile ครับ

ลองดูครับ

:) :) :)
โรงพยาบาลโพธิ์ทอง จังหวัดอ่างทอง

ออฟไลน์ banphaeng

• Full Member
  • Respect: 0
    • www.banphaenghos.com
Re: จะแก้ไขคนไข้ที่ใช้ยาประจำอย่างไรครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 25, 2008, 13:46:57 PM »
0
ขอบคุณครับ ทำได้แล้ว
รพ.บ้านแพง อ.บ้านแพง จ.นครพนม   เริ่มใช้เมื่อ ก.ย 2550  ขึ้นระบบเอง  เป็น รพ.ขนาด 60 เตียง