ผู้เขียน หัวข้อ: ต้องการเขียนโปรแกรมบันทึกรหัสโรคและหัตถการเอง  (อ่าน 5795 ครั้ง)

ออฟไลน์ Wirote

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
เรียน อาจารย์ชัยพร และอาจารย์ผู้เชี่ยวชาญทุกท่าน
ต้องการเขียนโปรแกรมบันทึกรหัสโรคและหัตถการเอง เพื่อให้เหมาะสมกับโรงพยาบาลราชบุรี่ เนื่องจากตอนนี้เจ้าหน้าที่ Key ข้อมูลไม่ทัน
เรียนถามอาจารย์ว่า
1. ต้องการบันทึกรหัสโรคและหัตถการผู้ป่วยนอก (OPD) ต้องเขียนลง Table ใดของ HOSxP บ้าง?
2. ต้องการบันทึกรหัสโรคและหัตถการผู้ป่วยใน (IPD) ต้องเขียนลง Table ใดของ HOSxP บ้าง?
ขอบคุณครับ

doramon

• บุคคลทั่วไป
Re: ต้องการเขียนโปรแกรมบันทึกรหัสโรคและหัตถการเอง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 26, 2006, 08:23:35 AM »
0
 ??? ??? ???

ผู้ป่วยนอก

ovstdiag

ผู้ป่วยใน

iptdiag
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 26, 2006, 10:50:51 AM โดย doraemon(saiyok) »

ออฟไลน์ Wirote

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
Re: ต้องการเขียนโปรแกรมบันทึกรหัสโรคและหัตถการเอง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 26, 2006, 19:31:53 PM »
0
ขอบคุณครับ
ขอถามอีกข้อ
ส่วนแฟ้ม vn_stat กับ an_stat ไม่ต้องเพิ่มข้อมูลหรือครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 26, 2006, 19:35:49 PM โดย Wirote »

doramon

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 26, 2006, 19:49:25 PM »
0
ถ้าข้อมูลใน

ovst
ptcardno
ovstdiag
opdscreen
opitemrec

ถูกต้องก็สามารถสร้าง vn_stat ได้ทีหลังครับ
 :)

แต่ผมแนะนำว่าน่าจะโทรมาคุยถึงปัญหา วาเป็นแบบไหนมากกว่าและใช้
โปรแกรม hosxp แก้ปัญหา มากกว่าครับ