ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งเตือนว่ามีการใช้ยาwarfarin  (อ่าน 1428 ครั้ง)

ออฟไลน์ TrickButter

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
แจ้งเตือนว่ามีการใช้ยาwarfarin
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2024, 09:15:17 AM »
0
โปรแกรมมีระบบที่สามารถตรวจสอบการสั่งยาwarfarinในvisitก่อนหน้าว่ามีการใช้ยาตัวนี้อยู่ก่อนหรือไม่ครับ

ยกตัวอย่าง ถ้าวันนี้แพทย์มีการเปิดเมนูDoctorขึ้นมา แล้วคนไข้คนนี้มีประวัติการสั่งยาwarfarinมาก่อนหน้านี้ให้มีPopupแจ้งเตือน สามารถทำได้มั้ยครับ
ตอนนี้ใช้ระบบNoteอยู่แต่จะมีปัญหาเวลาNoteไม่ถูกอัพเดท Noteก็จะถูกล่นลงไปอยู่ด้านล่างแพทย์จะสังเกตุเห็นได้ยากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 29, 2024, 09:33:04 AM โดย TrickButter »
นักวิชาการคอมพิวเตอร์
โรงพยาบาลหนองไผ่

ออฟไลน์ bkits

• Newbie
  • *
  • Respect: +1
Re: แจ้งเตือนว่ามีการใช้ยาwarfarin
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2024, 10:38:38 AM »
0
ใส่ใน note ได้ครับ

ออฟไลน์ udomchok

• Hero Member
  • Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
Re: แจ้งเตือนว่ามีการใช้ยาwarfarin
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2024, 17:27:15 PM »
0
โปรแกรมมีระบบที่สามารถตรวจสอบการสั่งยาwarfarinในvisitก่อนหน้าว่ามีการใช้ยาตัวนี้อยู่ก่อนหรือไม่ครับ

ยกตัวอย่าง ถ้าวันนี้แพทย์มีการเปิดเมนูDoctorขึ้นมา แล้วคนไข้คนนี้มีประวัติการสั่งยาwarfarinมาก่อนหน้านี้ให้มีPopupแจ้งเตือน สามารถทำได้มั้ยครับ
ตอนนี้ใช้ระบบNoteอยู่แต่จะมีปัญหาเวลาNoteไม่ถูกอัพเดท Noteก็จะถูกล่นลงไปอยู่ด้านล่างแพทย์จะสังเกตุเห็นได้ยากครับ
ผมเคยเขียน vn script แจ้งเตือนแบบนี้ใน version 3 ครับ (กลุ่มยา Antiplatelet)
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2024, 12:59:35 PM »
0
ใส่ใน note ได้ครับ

ตอนนี้ใช้โน๊ตอยู่ครับ แต่มีปัญหาเวลามีโน๊ตอื่นๆที่ถูกเพิ่มมาทีหลัง จะทำให้โน๊ตเตือนยาล่นลงไปอยู่ด้านล่างครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2024, 13:15:35 PM »
0

ผมเคยเขียน vn script แจ้งเตือนแบบนี้ใน version 3 ครับ (กลุ่มยา Antiplatelet)

พอดีผมเริ่มจากV4เลยครับอาจารย์ ไม่เคยใช้vn scriptครับ ใช่แบบเดียวกันนี้มั้ยครับ ถ้าใช่รบกวนขอแนวทางด้วยครับ

ออฟไลน์ pop_hosxp

• Hero Member
  • Respect: +39
    • Phanomphrai Hospital
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2024, 14:20:13 PM »
0
ลองดูในกระทู้นี้ครับ https://hosxp.net/smf2/index.php?topic=35236.msg267797#msg267797
pop434241@gmail.com
รพ.พนมไพร จ.ร้อยเอ็ด www.phanomphrai.net

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2024, 08:49:26 AM »
0
ลองดูในกระทู้นี้ครับ https://hosxp.net/smf2/index.php?topic=35236.msg267797#msg267797
ขอบคุณมากครับ