ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำในตารางสิทธิ์  (อ่าน 3269 ครั้ง)

ออฟไลน์ vamas

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
ขอคำแนะนำในตารางสิทธิ์
« เมื่อ: ตุลาคม 08, 2007, 13:25:53 PM »
0
เนื่องจากต้องการข้อมูลเรื่องขอสิทธิ์ ณ วันที่ผู้ป่วยมารับบริการ
เพราะดึงข้อมูลจาก table ovst  และเลือก pttpe ปรากฎว่าเป็นการดึงข้อมูลที่มีอยู่เดิม จากตอนพิมพ์ OPD Card ทำให้ได้ข้อมุลไม่เป็นปัจจุบัน
จึงขอความช่วยเหลือกับพี่ๆๆทุกท่าน
ช่วยหาtable ที่สามารถดึงขอมูลเรื่องสิทธิ์ที่ผู้ป่วยใช้ ณปัจจุบันด้วยค่ะ
และถ้าใครมี Data dic  ขอด้วยค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้า

ออฟไลน์ เข็มหล่อ.

• Newbie
  • *
Re: ขอคำแนะนำในตารางสิทธิ์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2007, 13:39:16 PM »
0
ตาราง opitemrece ดึงได้เปล่าครับ
เอะอะก้อว่ารัก เอะอะก้อคิดถึง เธอไม่เคยซึ่ง ไม่เคยเข้าจัย

ออฟไลน์ manoi

• Hero Member
  • Respect: +170
    • HOSxP Community Center
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2007, 13:40:03 PM »
0
สิทธิ์ ณ วันที่ผู้ป่วยมารับบริการ

ดึงจาก ovst ถูกต้องแล้วครับ เป็นสิทธิหลักของผู้ป่วย ณ วันที่มารับบริการ
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

ออฟไลน์ vamas

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2007, 10:04:58 AM »
0

พอดีที่อยากได้เพราะว่าบางครั้งคนไข้มีสิทธิ์หลัก อย่าง บัตร 30บาท แต่วันนี้เค้ามาต้องชำระเงิน เลยอยากได้น่ะปัจจุบันน่ะค่ะ
แต่ก็ลองดูจากtable opitemrece ก็ใช่ที่ต้องการ
ขอบคุณ พี่ๆๆทั้ง 2น่ะค่ะ ::)