ผู้เขียน หัวข้อ: ห้องยาขอแก้ไขยาของแพทย์เองได้มั้ยคะ  (อ่าน 2739 ครั้ง)

ออฟไลน์ nittaya

• Jr. Member
  • **
  • Respect: +1
ห้องยาขอแก้ไขยาของแพทย์เองได้มั้ยคะ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2014, 08:35:41 AM »
0
ใช้เวอร์ชั่น 3.56.10.22 อยู่ค่ะ มีปัญหาคือเวลาจะแก้ไขยาของแพทย์หรือสูตรการกินห้องยาแก้เองไม่ได้ ถ้าต้องการแก้ไขโดยเภสัชกรเราต้องเพิ่มระดับการเข้าถึงข้อมูลตรงไหนคะ
(ปกติใช้แก้ไขโดยเข้า One stop service)
ขึ้นระบบเดือน ธ.ค. 52 โดยทีมงาน BMS
ศูนย์แพทย์ปฐมภูมิและแพทย์แผนไทยประยุกต์ จ.ปทุมธานี
nittaya_kk@windowslive.com

ออฟไลน์ Sukjai

• Hero Member
  • Facebook : Sukjai Krub
  • Respect: +673
    • Share Tips HOSxP
Re: ห้องยาขอแก้ไขยาของแพทย์เองได้มั้ยคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2014, 09:52:45 AM »
0
ลองดูที่ ระบบทำงานห้องแพทย์
ตอนแพทย์ บันทึก หรือ สั่่งพิมพ์ 
มีการติกถูกตรง  Lock รายการยาห้ามแก้ไข  หรือ Complete Locked  ไว้หรือเปล่าครับ
ถ้าติกถูกอยู่ให้เอาออกดูครับ

• **
Re: ห้องยาขอแก้ไขยาของแพทย์เองได้มั้ยคะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2014, 10:04:01 AM »
0
เช็คดูแล้วหมอไม่ได้ติ๊กค่ะ  เวอร์ชั่นเก่าห้องยาแก้ไขได้นะคะ แต่เวอร์ชั่นใหม่แก้ไม่ได้ค่ะ /ขอบคุณนะคะ
ขึ้นระบบเดือน ธ.ค. 52 โดยทีมงาน BMS
ศูนย์แพทย์ปฐมภูมิและแพทย์แผนไทยประยุกต์ จ.ปทุมธานี

ออฟไลน์ Sukjai

• Hero Member
  • Facebook : Sukjai Krub
  • Respect: +673
    • Share Tips HOSxP
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2014, 10:33:10 AM »
0
เช็คดูแล้วหมอไม่ได้ติ๊กค่ะ  เวอร์ชั่นเก่าห้องยาแก้ไขได้นะคะ แต่เวอร์ชั่นใหม่แก้ไม่ได้ค่ะ /ขอบคุณนะคะ
---------------------------------------------------------------------------------------------------

ถ้าเข้าไปแก้ไขในส่วนของ One stop service ไม่สามารถที่จะแก้ไขได้ครับ

ถ้าเป็นเภสัชกร  สามารถเข้าไปแก้ไขรายการ ตรงเมนู
ระบบห้องจ่ายยา ==>  ลงรายการจ่ายยา -Mode2  ได้ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 09, 2014, 18:09:06 PM โดย sukjai krub »

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 11:35:26 AM »
0
ให้ห้องยาเข้าไปแก้ไข ระบบห้องจ่ายยา ==>  ลงรายการจ่ายยา -Mode2  ตรงนี้เลยนะคะ  /ขอบคุณค่ะ