ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้drug profile สามารถพิมพ์รายการจัดยาUnit dose ได้เหมือนโปรแกรมHI  (อ่าน 5820 ครั้ง)

ออฟไลน์ KUNPAT(UBON)

• Jr. Member
  • **
  • Respect: +1
อยากให้อาจารย์MN ช่วยแก้ไขการสั่งยาIPDที่Drug Profile ให้สามารถพิมพ์ใบสรุปรายการสั่งยาUNIT DOSE รายวันได้ เพราะพยาบาลIPD ไม่พิมพ์รายการยาเลย  โดยอ้างว่างานเยอะ  ส่วนเภสัชกรต้องลอกMedication Profile เพื่อจัดยาUnit Dose อยู่แล้ว  ถ้าสามารถพิมพ์รายการยาในโปรแกรม  และพิมพ์สรุปรายการจัดยาUnit Dose ได้  จะสามารถลดขั้นตอนการทำงาน  และสามารถลงข้อมูลยาได้อย่างครบถ้วน  (โปรแกรมHI จ.อุบลฯสามารถพิมพ์รายการนี้ได้แล้วครับ)
Mr.PATTANA RUNGRATSAME (ภก.เด่น)
รพ.๕๐พรรษามหาวชิราลงกรณ อ.เมือง จ.อุบลฯ
ขึ้นระบบ 4 เมษายน 2550 by BMS.

ออฟไลน์ manoi

• Hero Member
  • Respect: +170
    • HOSxP Community Center
หน้าตาเป็นอย่างไรครับ
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

• **
รายงานประกอบด้วยสติ๊กเกอร์รายการใช้ยาคนไข้รายคน ระบุรายการยาเช่น

8.00 Amoxy500 1 เม็ด bromhexine 1 เม็ด
  12.00 Amoxy500 1เม็ด bromhexine 1 เม็ด
  16.00 Amoxy500 1 เม็ดbromhexine 1 เม็ด

ห้องยานำไปจัดยาได้เลย
และสามารถพิมพ์ใบสรุปรายการยา ค่าใช้จ่ายทั้งหมดได้ เมื่อคนไข้กลับบ้าน
ผมจะส่งตัวอย่างไปให้อาจารย์ดูอีกทีนะครับ
Mr.PATTANA RUNGRATSAME (ภก.เด่น)
รพ.๕๐พรรษามหาวชิราลงกรณ อ.เมือง จ.อุบลฯ
ขึ้นระบบ 4 เมษายน 2550 by BMS.

ออฟไลน์ manoi

• Hero Member
  • Respect: +170
    • HOSxP Community Center
ท่าทางจะคล้ายๆ กับ MAR ที่มีอยู่แล้วหรือเปล่าครับ
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

• **
ผมยังไม่เคยใช้ MAR เลย  เดี๋ยวผมลองเช็คดูก่อนนะครับ ขอบคุณครับอาจารย์