ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้มีการตรวจสอบสถานะ "กลับบ้าน" เมื่อสั่งยา  (อ่าน 4690 ครั้ง)

ออฟไลน์ pop_hosxp

• Hero Member
  • Respect: +38
    • Phanomphrai Hospital
   อยากให้อาจารย์ MN ช่วยเพิ่มการตรวจสอบสถานะการส่งผู้ป่วย "กลับบ้าน" เมื่อมีการสั่งยาให้ผู้ป่วย แล้วเลือกส่งผู้ป่วยกลับบ้าน ให้มีการฟ้องว่า มีจ่ายยาให้ผู้ป่วย ต้องการส่งผู้ป่วยกลับบ้าน จริงหรือไม่ หรือไม่ก็ให้ฟ้องว่า ต้องการส่งผู้ป่วยไปรับยาก่อนกลับบ้าน หรือไม่ ครับ เพราะตอนนี้คุณหมอลืมไม่ยอมส่งคนไข้มาห้องจ่ายยา ผู้ป่วยบางคนส่งถูกส่งกลับบ้านทั้ง ๆ ที่ยังไม่ได้รับยา ทำให้ Que ที่รอรับยาไม่ขึ้น ที่ห้องรับยาครับ รบกวนด้วยนะครับ คนไข้บ่นมาหลายวันแล้วครับ
pop434241@gmail.com
รพ.พนมไพร จ.ร้อยเอ็ด www.phanomphrai.net

ออฟไลน์ manoi

• Respect: +170
    • HOSxP Community Center
Re: อยากให้มีการตรวจสอบสถานะ "กลับบ้าน" เมื่อสั่งยา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 04, 2007, 13:25:11 PM »
0
แก้ไขให้แล้วครับใน 3.50.9.4
HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD

ออฟไลน์ pop_hosxp

• Respect: +38
    • Phanomphrai Hospital
Re: อยากให้มีการตรวจสอบสถานะ "กลับบ้าน" เมื่อสั่งยา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 05, 2007, 08:07:22 AM »
0
ขอบคุณหลาย ๆ ครับ อยากมีรุ่นพี่เภสัชอย่างงี้ซัก 10 คน  ;D เดี๋ยวจะรีบ download ไปใช้เลยครับ ขอบคุณอีกครั้งครับ
pop434241@gmail.com
รพ.พนมไพร จ.ร้อยเอ็ด www.phanomphrai.net