ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อมูลภาพหายครับ  (อ่าน 1763 ครั้ง)

ออฟไลน์ aphirat

• Full Member
  • Respect: 0
ข้อมูลภาพหายครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 10:21:17 AM »
0
เรียนถามทุกท่านครับ วันนี้ผมเช็คพื้นที่ HDD Server เกิดผิดสังเกตครับ /var ก่อนหน้าใช้ไป 90 กว่าเปอร์เซ็นต์ เช้านี้มาดูปรากฎว่าพื้นที่การใช้งานเหลือเพิ่มขึ้น ผมเลยเช็คใหม่คราวนี้เหลือเยอะกว่าเดิมอีก เกิดจากอะไรครับ HOSxP v.3.56.2.15 ครับ ตรวจสอบเบื้องต้นแฟ้มภาพหายไปเยอะมากครับ OPDSCAN จากการตรวจสอบพบว่า ตัว image server ข้อมูลภาพก็หายไป จำนวนภาพของ image server กับ master server เท่ากัน ทั้ง ๆ ที่ได้ยกเลิกการทำ image server ไปแล้ว ตั้งแต่วันที่ 18 ก.พ. ยังไม่ทราบสาเหตุแน่ชัดเลยครับ ขอคำชี้แนะด้วยครับ
รพ.เกษตรวิสัย 30 เตียง
implimented on 10-10-2006
Server : Double XEON 3.2 G. Ram 2 G. SCSI 147 G : OS CentOS 6.2