ผู้เขียน หัวข้อ: "รายงานสรุปผลการดูแลผู้ป่วยรายบุคคล" ไม่ขึ้นค่ะ  (อ่าน 6553 ครั้ง)

ออฟไลน์ omkoihos

• Full Member
  • ดินแดนในหุบเขา
  • Respect: 0
ตามรูปที่แนบมานะคะ
ในส่วนของ ผู้ป่วยนอก >คลีนิกพิเศษ > ทะเบียนผู้ป่วยเบาหวาน / ความดันโลหิตสูง
เมนูรายงาน > รายงานสรุปผลการดูแลผู้ป่วยรายบุคคล

แล้วเลือกเดือน กพ.55 มีค.55 ข้อมูลไม่ขึ้นเลยค่ะ เดือนก่อนหน้านี้ ขึ้นไม่มีปัญหาค่ะ

ไม่ทราบว่าต้องแก้ไขยังไงคะ  รบกวนด้วยค่ะ
รพช.อมก๋อย  เชียงใหม่  ขนาด 30 เตียง (30 เสื่อ)
Start 26 Dec. 2006 By  B.M.S. Team
server # Dell T100 Xeon E3110 Ram 3GB
slave  # Dell Poweredge R210 II Ram 4 GB
version 3.55.1.19

ออฟไลน์ golf_win

• Hero Member
  • Respect: +112
0
ผมทดสอบแล้วก็ขึ้นปกตินะครับ
โรงพยาบาลเจ็ดเสมียน จังหวัดราชบุรี
Start 19-1-51    35 station
HOSxP  3.59.5.18 Activate License
Tel. 032-305096-7 ต่อ 118
Web. http://csmhos.thaiddns.com:8080
         http://csmhos.thaieasydns.com:8080

ออฟไลน์ niyomstd

• Respect: +15
    • โรงพยาบาลแม่เมาะ
0
ทดสอบแล้ว ขึ้นปกติครับ
นิยม  สีทองแดง
โรงพยาบาลแม่เมาะ  ลำปาง(รพช.30 เตียง)
เริ่มใช้ HOSxP 2 เมษายน 2551
--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
Master :  CentOS

0
ทดสอบแล้ว ขึ้นปกติครับ
ว้า  ทำไงดีคะ  ไม่ขึ้นเลยค่ะ
รพช.อมก๋อย  เชียงใหม่  ขนาด 30 เตียง (30 เสื่อ)
Start 26 Dec. 2006 By  B.M.S. Team
server # Dell T100 Xeon E3110 Ram 3GB
slave  # Dell Poweredge R210 II Ram 4 GB

ออฟไลน์ chk

• Respect: +2
0
 ;D  การไม่ขึ้นของข้อมูล   ;D

;D  มี  ไม่มีการคีย์ข้อมูล  ข้อมูลก็มิมา ขอรับ   ;D

8) ........ {O.*} ............   8)
8) ...KUMPANGSEAN  HOSXP  SYSTEM...   8) Office  Station ::  Kumpangsan Hospital  Nakhon Pathom
 System  Running :: 01/01/2010

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
0
มิได้ครับ...แสดงว่าตอนลงทะเบียนรายใหม่ โรคเรื้อรัง  อาจมิได้ติ๊กคำว่า เป็นเบาหวานร่วมกับความดันโลหิตสูง หรือ มิได้ติ๊กกรณีทะเบียนความดันโลหิตสูง เป็นร่วมกับโรคเบาหวาน 

แค่ติ๊ก ลองดูสักรายครับ..จะเห็นว่าทันทีที่ติ๊ก

จะแสดงรายการคนไข้ที่เป็นทั้งสองโรคครับ... ;) ;) ;)
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

0
มิได้ครับ...แสดงว่าตอนลงทะเบียนรายใหม่ โรคเรื้อรัง  อาจมิได้ติ๊กคำว่า เป็นเบาหวานร่วมกับความดันโลหิตสูง หรือ มิได้ติ๊กกรณีทะเบียนความดันโลหิตสูง เป็นร่วมกับโรคเบาหวาน 

แค่ติ๊ก ลองดูสักรายครับ..จะเห็นว่าทันทีที่ติ๊ก

จะแสดงรายการคนไข้ที่เป็นทั้งสองโรคครับ... ;) ;) ;)
หน้านี้ใช่มั้ยคะ  เดิมก็ติ๊กอยู่ค่ะ แต่ว่า เดือน กพ.55 กับ มีค. 55 ไม่มีคนไข้ขึ้นเลยค่ะ ทั้งเบาหวาน ความดัน ความดันและเบาหวาน  ก็ไม่ขึ้นสักรายการเลยล่ะ

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
0
หมายถึง ลองเรียกรายการที่แจ้งว่าติ๊กในเดือนมีนาคม 2555 มากดบันทึกซ้ำเฉย ๆ  แล้วเรียกรายงานใหม่อีกที หรือยังครับ
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ jatuhospital

• Jr. Member
  • **
0
ของผมก็ไม่ขึ้นข้อมูลครับ ไม่ทราบว่าต้องแก้ไขยังไง

0
หมายถึง ลองเรียกรายการที่แจ้งว่าติ๊กในเดือนมีนาคม 2555 มากดบันทึกซ้ำเฉย ๆ  แล้วเรียกรายงานใหม่อีกที หรือยังครับ
ลองแล้วค่ะ  แต่ก็ไม่ขึ้นเหมือนเดิม
ทำยังไงดีคะ  งาน NCD เค้าขอมาน่ะค่ะ

ออฟไลน์ niyomstd

• Respect: +15
    • โรงพยาบาลแม่เมาะ
0
ลองแล้วค่ะ  แต่ก็ไม่ขึ้นเหมือนเดิม
ทำยังไงดีคะ  งาน NCD เค้าขอมาน่ะค่ะ
Remote ให้ อ เข้า ไปสังเกตุการณ์ ครับ
นิยม  สีทองแดง
โรงพยาบาลแม่เมาะ  ลำปาง(รพช.30 เตียง)
เริ่มใช้ HOSxP 2 เมษายน 2551
--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
Master :  CentOS