ผู้เขียน หัวข้อ: ค่าใช้จ่าย x-ray ไม่แสดงครับ  (อ่าน 3779 ครั้ง)

ออฟไลน์ yokyai

• Hero Member
  • Respect: +9
ค่าใช้จ่าย x-ray ไม่แสดงครับ
« เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 10:19:24 AM »
0
เจ้าหน้าที่งานฉุกเฉินสั่งเอ็กซ์เรย์ ทางงานเอ็กเรย์มองเห็นรายการปกติ ลงรับได้ปกติ แต่เจ้าหน่้าที่งานฉุกเฉินเปิดดูรายการค่ารักษาอีกครั้งที่หน้างานกลับไม่แสดงที่หน้างานใช้ 3.55.2.27 ไม่ทราบว่าจะต้องตั้งค่าส่วนใดเพิ่มเติมหรือไม่อย่างไรครับ
Sakaowrat Choocherd(Administrator) Information Technologist
Bangyai Hospital(30 beds)
HOSxP = 16_May_2008
Master and Slave : DELL-R730 Server Intel Xeon 8Core(2Units)
,Ram64 GB,HDD600(10k)x4,Raid5,CentOS 7.0 64 bit
,MySQL 10.1.10-MariaDB
(3 March 2016) With BMSxTraBackupGUI

ออฟไลน์ ไม่เสียสละ ชัยชนะไม่เกิด

• Hero Member
  • Project Maneger
  • Respect: +2
Re: ค่าใช้จ่าย x-ray ไม่แสดงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 10:52:25 AM »
0
ไม่ทราบว่ารายการค่าใช้จ่ายนั้นได้ถูกยกเลิกหรือเปล่าครับ
ทำไม่ได้ หรือไม่ได้ทำ
 Project Maneger
Bangkok Medical Software Co., Ltd.
2, 2nd Floor, Soi Suksawat 33,
Suksawat Road, Radburana 10140
Thailand

ออฟไลน์ realaerm

• Full Member
  • Aerm
  • Respect: +1
Re: ค่าใช้จ่าย x-ray ไม่แสดงครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 12:01:34 PM »
0
เจ้าหน้าที่งานฉุกเฉินสั่งเอ็กซ์เรย์ ทางงานเอ็กเรย์มองเห็นรายการปกติ ลงรับได้ปกติ แต่เจ้าหน่้าที่งานฉุกเฉินเปิดดูรายการค่ารักษาอีกครั้งที่หน้างานกลับไม่แสดงที่หน้างานใช้ 3.55.2.27 ไม่ทราบว่าจะต้องตั้งค่าส่วนใดเพิ่มเติมหรือไม่อย่างไรครับ

ให้ลองเข้าไปตรวจสอบ ในเมนู ระบบงานอื่นๆ >> รายการ X-ray

จากนั้นให้ลองตรวจสอบดูที่ช่อง Icode ว่ามีค่าว่างหรือไม่
(เพราะถ้าเป็นค่าว่างแล้วโปรแกรมจะไม่คิดค่าใช้จ่ายให้ครับ ถึงแม้จะคิดราคาตามฟิล์มก็ต้องใส่นะครับ)

หากเป็นค่าว่างอยู่เราต้องเข้าไปเพิ่มรายการค่าใช้จ่ายขึ้นมาใหม่ที่เมนู
Tools >> บำรุงรักษาระบบ >> ลงทะเบียน >> รายการค่ารักษาพยาบาล
โดยเพิ่มรายการเดียวกันกับใน รายการ X-ray

จากนั้นกลับมาที่รายการ X-ray ที่ต้องการจากนั้นไปพิมพ์เข้าไปในช่อง ค่าใช้จ่าย ดังภาพที่ 2

เมื่อทำการ link ค่าใช้จ่ายแล้วโปรแกรมจะคิดราคาให้ครับโดยราคาจะเลือกขึ้นมาใช้งานตามที่เราเลือก
ใน option ของรายการ X-ray ว่าจะให้คิดเงินตามฟิล์มหรือคิดเงินตามราคาของ item
---------------------------------------------------------
Mr. Sitichart  Wongyuttanapong
Inventory  Team
---------------------------------------------------------
Bangkok  Medical  Software  Co,.Ltd