ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามการกำหนดไม่ให้ราคา LAB บางตัวไม่ให้มีการลดราคา  (อ่าน 3241 ครั้ง)

ออฟไลน์ SV_Phichit

• Sr. Member
  • ..สุข..หรือ..ทุกข์..อยู่ที่ใจเรา..
  • Respect: +2
    • โรงพยาบาลสหเวช พิจิตร
สอบถามการกำหนดไม่ให้ราคา LAB บางตัวไม่ให้มีการลดราคาเนื่องด้วยทางรพ.ผมได้กำหนดให้ค่าใช้จ่ายของแต่ละสิทธิ์การรักษาในรายการส่วนลด IPD ในหมวดค่าตรวจวินิจฉัยทางเทคนิคการแพทย์และพยาธิวิทยา ลด อัตโนมัติ
5 % (แต่จะมีในส่วนค่า LAB บางตัว เช่น ค่าส่งตรวจชิ้นเนื้อ (ไม่ลดคิดราคาเต็ม) และผมได้ไปกำหนดให้ค่าส่งตรวจชิ้นเนื้อติ๊กตัวเลือกว่า ห้ามลดราคา ในหน้ารายการค่ารักษาพยาบาลแล้ว แต่พอเก็บเงินคนไข้ เป็นอันว่าลดทั้งหมดเลย ไม่รู้ว่าผมจะต้องแก้ไขในส่วนนี้ได้อย่างไรครับ )
***สรุปคือผมไม่ต้องการให้ค่าส่งตรวจชิ้นเนื้อลด 5 % เหมือนกันค่า LAB ตัวอื่นครับ***
***ขอบคุณอาจารย์ทุกท่านล่วงหน้าครับ :'(***
::SAHAVEJ PHICHIT HOSPITAL::
http://www.sahavej.com/sahavejweb/indexx.html
ขึ้นระบบเมื่อ 1 ตุลาคม 2552
SERVER :   Linux Centos 5.3 X86 64B IT Ram 4 G
BackUp1 :  Linux Centos 5.3 X86 64B IT Ram 4 G
BackUp2 :  Linux Centos 5.3 X86 64B IT Ram 2 G
HOSxP Version : 3.54.7.20
MySQL Version : 5.1.30
Client : Windows Xp & Windows Vista  30 เครื่อง
-------------------------------------------------
E-mail : matrix_juster@hotmail.com
-------------------------------------------------

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
ลองใส่ราคาจริงที่ต้องการกำหนด ในช่อง ราคาปกติทั้ง OPD+IPD     หรือยังครับ..หรือกำหนดไว้แค่ในเมนูรายการ lab[lab_items]
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ SV_Phichit

• Sr. Member
  • ..สุข..หรือ..ทุกข์..อยู่ที่ใจเรา..
  • Respect: +2
    • โรงพยาบาลสหเวช พิจิตร
ผมลองกำหนดราคาแล้วครับ มีผลเหมือนกันคือราคาจะลดเองอัตโนมัติครับ
::SAHAVEJ PHICHIT HOSPITAL::
http://www.sahavej.com/sahavejweb/indexx.html
ขึ้นระบบเมื่อ 1 ตุลาคม 2552
SERVER :   Linux Centos 5.3 X86 64B IT Ram 4 G
BackUp1 :  Linux Centos 5.3 X86 64B IT Ram 4 G
BackUp2 :  Linux Centos 5.3 X86 64B IT Ram 2 G
HOSxP Version : 3.54.7.20
MySQL Version : 5.1.30
Client : Windows Xp & Windows Vista  30 เครื่อง
E-mail : matrix_juster@hotmail.com

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
ได้ไปกำหนดลดไว้ตรงนี้ด้วยหรือไม่ ทำให้ลดอัตโนมัติทั้งหมดทุกกลุ่มบัญชีค่ารักษา  ลองตรวจสอบครับ  ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 08, 2012, 08:47:40 AM โดย เกื้อกูล ครับ.. »
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ pop_hosxp

• Respect: +38
    • Phanomphrai Hospital
คิดว่าน่าจะต้องส่งแยกสิทธิ์คนไข้ในเป็น 2 สิทธิ์ สิทธิ์แรกสามารถลด 5 % ได้ อีกสิทธิ์นึงก็กำหนดไว้ว่าไม่ต้องลด % อะไรเลยครับ ลองทดสอบดูก่อนนะครับ ผมยังไม่เคยใช้เหมือนกัน
pop434241@gmail.com
รพ.พนมไพร จ.ร้อยเอ็ด www.phanomphrai.net