ผู้เขียน หัวข้อ: หน้า Doctor workbench เวลาใส่คิวต่อไปแล้วยังเป็นผู้ป่วยคนเก่าอยู่ครับ  (อ่าน 3360 ครั้ง)

ออฟไลน์ tyzon

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
Hosxp 3.54.10.6

ในหน้า Doctor workbench เวลาใส่คิวใหม่แล้วมีปัญหาคือ

ผู้ป่วยยังเป็นผู้ป่วยเก่าอยู่ครับ แก้ไขยังไงครับ ลองใส่ประมาณ 10 ครั้งก็ไม่ได้ครับ

ลองไปเข้าหน้าปกติถ้าเข้า Doctor workbench มาก่อนจะต้องเข้า 2 ครั้งถึงจะเปลี่ยนเป็นผู้ป่วยใหม่ครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
นพ.ศุภพงศ์ ไชยมงคล
โีรงพยาบาลซับใหญ่
อำเภอซับใหญ่ ชัยภูมิ

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
Try Upgrade เป็น  HOSxP 3.54.11.XX ไปเถอะครับ...ใหม่ดีกว่าเก่า... :D  แม้จะไม่เสมอไปก็ตาม... :D :D
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

• Newbie
  • *
ลองอีกเครื่องที่เป็น 3.54.11.xx ก็เป็นครับ

• Newbie
  • *
ยังแก้ไม่ได้เลยครับ ใครที่ใช้แล้วเป็นบ้างครับ แนะนำทีครับ

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
ยังแก้ไม่ได้เลยครับ ใครที่ใช้แล้วเป็นบ้างครับ แนะนำทีครับ

น่าจะเพราะ....ติ๊กค้างคำว่า hn เปล่าครับ..เพราะผมใช้ได้ปกติครับ

ตรวจสอบระบบในตาราง ovst  มีค่าของข้อมูลในฟิวด์  oqueue หรือเปล่าครับ....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 30, 2011, 10:13:36 AM โดย เกื้อกูล ครับ.. »
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x