ผู้เขียน หัวข้อ: มีปัญหาเกี่ยวกับ "ใบสตื๊กเกอร์ยา"  (อ่าน 3717 ครั้ง)

ออฟไลน์ kungnaluk555

• Full Member
  • Kungnaluk ^_^
  • Respect: 0
มีปัญหาเกี่ยวกับ "ใบสตื๊กเกอร์ยา"
« เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 09:23:12 AM »
0
ขอรบกวนหน่อยนะค่ะ  คือว่ามีปัญหาเกี่ยวกับสติ๊กเกอร์ ใบสั่งยา

คือปัจจุบัน ห้องตรวจแพทย์ใช้ Hosxp V. 3.54.10.6

ปัญหาคือ 1.  ถ้าสั่งปรินทร์ในห้องตรวจแพทย์เอง เวลาสั่งพิมพ์ สติ๊กเกอร์ยา แล้วจะออกแค่ใบสรุป ไม่ออกรายการยาค่ะ แต่ถ้าไปใช้ v.3.51.6.25 ก็จะออกตามปกติค่ะ

2.แต่สั่งไปห้องยาออกปรกติ  แต่ห้องยายังต้องใช้ V. เก่า ประมาณปี 53เพราะถ้าปรับใช้ปี 54 ก็ไม่ออกค่ะเช่นกันค่ะ

ขอรบกวน ท่าน อาจารย์ ทั้งหลายด้วยนะค่ะ  ขอบคุณมากๆค่ะ  Kungnaluk
Kungnaluk ^-^  NONGCHANG HOSPITAL UTHAITANEE
Master : Dell -->LinUx
Slave : Hp -->Ubuntu
ขอขอบพระคุณ ทุกท่านที่ให้คำแนะนำ ในปัญหาทุกๆปัญหา ขอบพระคุณค่ะ^_^

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
Re: มีปัญหาเกี่ยวกับ "ใบสตื๊กเกอร์ยา"
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 09:32:33 AM »
0
แสดงว่าถูกตั้งค่า พิมพ์สติ๊กเกอร์ยาไปแล้วในห้องตรวจแพทย์..สังเกตุที่เมนู สั่งเวชภัณฑ์ด้านล่างของหน้าจอ...กับหน้า..บันทึกปิด case จะมีตัวเลือกการพิมพ์จำนวนมาก ถ้าติ๊กไว้..จะพิมพ์ทางระบบ..แม้จะไม่ได้ตั้งค่าเครื่องพิมพ์....แนะนำให้ปลด checkbox การเลือกพิมพ์ออกก่อนกด บันทึกครับ.. :D
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 140 Client   V.3 Version  3.67.7.8
Server  : CENTOS 7 +MySQL maria 10.x.x

Re: มีปัญหาเกี่ยวกับ "ใบสตื๊กเกอร์ยา"
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 09:50:37 AM »
0
"ปลด checkbox การเลือกพิมพ์ออก"  หมายความว่าให้ ไปปลดเอาออกตรงไหนค่ะ อิอิ

แล้วทำไม เวอร์ชั่นเก่า ไม่ต้องไปปลดออกเลย ก็ ปรินทร์ได้ตามปกติ งง ค่ะ

ขอรบกวนต่ออีกหน่อยนะค่ะ  ช่วยอธิบายให้หลานเข้าใจทีนะค่ะ 

ขอบคุณมากค่ะ kungnaluk ;D
Kungnaluk ^-^  NONGCHANG HOSPITAL UTHAITANEE
ขอขอบพระคุณ ทุกท่านที่ให้คำแนะนำ ในปัญหาทุกๆปัญหา ขอบพระคุณค่ะ^_^

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 10:48:00 AM »
0
ตรงแทป  พิมพ์(แทปสุดท้ายในเมนูระบบห้องตรวจแพทย์ครับ..ลองสังเกตุ..) ตามรูป
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 140 Client   V.3 Version  3.67.7.8
Server  : CENTOS 7 +MySQL maria 10.x.x

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 13:08:19 PM »
0
ขอคุณมากนะค่ะ  เดี๋ยวจะลองไปปฎิบัติตามคำสั่งคุณครูผู้สอนทุกประการค่ะ

ขอบคุณมากนค่ะ kungnaluk