ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อเสนอแนะครับ  (อ่าน 2345 ครั้ง)

ออฟไลน์ wiratnkk

• Sr. Member
  • Respect: 0
    • kkkhospital.com
ข้อเสนอแนะครับ
« เมื่อ: เมษายน 28, 2007, 01:07:12 AM »
0
  ;D ผู้ใช้งานเสนอแนะอย่างนี้ครับ
1.กรณีการนัด ผป. ตามระบบและข้อเท็จจริง พยาบาลที่จุด screen เป็นผู้เขียนและตรวจสอบวันนัดให้แพทย์ แต่ในโปรแกรม module ลงวันนัดจะอยู่ในห้องตรวจรักษา ทำให้เมื่อพยาบาลหน้าห้องตรวจ เข้าลงรายละเอียดการนัดและพิมพ์ใบนัด ชื่อจะกลายเป็นแพทย์ผู้ตรวจรักษา ผป.แทนแพทย์ตัวจริง เป็นปัญหาในการตรวจสอบครับ อยากให้ Module ลงวันนัดอยู่ที่ จุด screen ด้วยครับ
2.การดูผล LAB ผป.ใน EMR ดูได้เฉพาะ ผป. opd แต่ IPD จะดูไม่ได้ในกรณีที่สั่งตรวจระหว่าง admit แต่ผลมาหลังจาก d/c แล้ว ทำให้ต้องเข้าระบบ IPD แล้วค้นหา ผป.เพื่อดูผล LAb และข้อมูลอื่นๆย้อนหลัง ถ้าเป็นไปได้อยากให้แสดงในส่วนนี่ด้วยกันได้
    ;D
wiratn sriprom Khamkhuankaew hospital yasothon<<<mail naamsaikwkk@gmail.com>>> server IBM Pemtium 4  3.0  ram 20 G Centos6 Mysql 10.1.19 maria DB Client Xp

ออฟไลน์ มดตานอย ครับ..

• Hero Member
  • Respect: 0
Re: ข้อเสนอแนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 28, 2007, 07:45:12 AM »
0
อยู่ที่  จุด  screen  ก็มีการนัด ผป.   ครับ   ของผม  v.3.50.3.7

Nakhonphanom Hospital

MR.Tanoy999 ผู้ใช้งานทั่วไป
tanoy999-at-gmail-dot-com
เริ่ม  1 ตุลาคม 2549  โดย  BMS