ผู้เขียน หัวข้อ: [ประกาศ] เปิดคอร์สอบรม VMWare  (อ่าน 4626 ครั้ง)

ออฟไลน์ มนตรี บอยรักยุ้ยคนเดียว

• Hero Member
  • Respect: +12
    • โรงพยาบาลชุมชน ด่านมะขามเตี้ย
[ประกาศ] เปิดคอร์สอบรม VMWare
« เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2011, 10:20:55 AM »
0
เปิดคอร์สอบรม VMWare

เนื้อ หาคอร์สนี้จะเป็นเนื้อหาในรายละเอียดของ การใช้งาน VMWare โดยจะตัดเนื้อหาจาก VCP ที่เรียนกัน 1 สัปดาห์ มาเป็น 2 วัน โดยจะนำเฉพาะเนื้อหาตั้งแต่ Basic จนถึงเรื่องสำคัญต่างๆที่ต้องใช้ในการทำงาน  รูปแบบเป็นการสอนแบบ Hands-on Lab และจะพยายามใส่พวกทิปและเทคนิคที่เป็นประโยชน์เข้าไปด้วย

ผู้สอน   Jib (VCP Certified)
สถานที่ ห้องคอมพิวเตอร์เวียงคำ
เวลาเรียน 8:30 - 16:30
วันที่เรียน 21-22 พฤษภาคม 2554
ราคา 3,000 บาท
ส่ิงที่ต้องเตรียมตัวมา ไม่มี เพราะจะใช้คอมในห้องทำ Lab เลย แต่ใครอยากเอา notebook ตัวเองมาทำก็ได้
เนื้อหา

1. VMware vSphere 4 Overview
2. VMware ESXi Installation and Configuration
            -  Installing VMware ESXi/vSphere Client
            -  Creating virtual switches
            -  Storage (VMFS, iSCSI, NFS)
            -  Security
3. Creating and Managing Virtual Machines
            -  Create new virtual machine
            -  Install guest OS/VMware Tools
            -  Snapshot
            -  Add new hardware e.g. USB Device, NIC
           -  Extend hard disk
4. Role/Permission
5. Upgrade ESXi 4.0 to ESXi 4.1/Update patches

คอร์สนี้รับได้ 60 คน

**** รบกวนช่วยโอนเป็นเศษสตางค์มาด้วย และขอเวลาที่ทำ Transaction โอนเงินนะครับ จะได้แยกแยะได้ง่ายว่าเป็นยอดของใคร ด้วยครับ*****

กรณีที่ 1 ไม่ต้องการใบเสร็จไปเบิกบริษัท
โอน เงินจำนวนมาที่
          บัญชี ออมทรัพย์ 352-239738-9
          ชื่อนายวาริน เล้าสกุล
          ธนาคารไทย พาณิชย์ SCB สาขาบางบัวทอง
และ แจ้ง email มาที่ trainingnews@thaiadmin.org ข้อมูลที่ต้องการส่งให้ใน email คือ
ชื่อ ไทย นามสกุล
ชื่อ name surname
email
เบอร์มือถือ
ผม จะไม่นับการยืนยันทางกระทู้นะครับ ขอเป็น email ที่เดียว เพราะอาจจะไม่ค่อยได้เข้ากระทู้เท่าไหร่

กรณี ที่ 2 ต้องการใบเสร็จไปเบิก (ขอเฉพาะกรณีจำเป็นจริงๆ เพราะใบเสร็จจะออกโดยหญิง ถ้ามีมากเกินไป จะไปทำให้หญิงต้องเสียภาษีมากขึ้น)
เนื่องจาก Thaiadmin ไม่ได้เป็นองค์กรตามกฏหมาย จึงจะไม่สามารถออกใบเสร็จหรือใบกำกับภาษีสำหรับบริษัทให้นะครับ แต่จะออกเอกสารรับเงินให้ในนามบุคคลธรรมดาค่ะบริษัทสามารถหัก ณ ที่จ่ายได้จากบุคคลธรรมดาได้

ชื่อตามบัญชีที่รับโอนเงิน(กรณีต้องการ ใบรับเงิน) 
กุลธิดา ศรีเผือก 
หากทำเช็คสั่งจ่ายก็ตามชื่อบัญชี
นำ เช็คเข้าบัญชี ธนาคารไทยพาณิชย์
บัญชี ออมทรัพย์ เลขที่ 240 207235 4
สาขา เทสโก้โลตัส ฟอร์จูนทาวเวอร์
ชื่อ กุลธิดา  ศรีเผือก

และแจ้ง email มาที่ trainingnews@thaiadmin.org ข้อมูลที่ต้องการส่งให้ใน email คือ
ชื่อ ไทย นามสกุล
ชื่อ name surname
email
เบอร์มือถือ
*** ที่สำคัญ ขอแนบสลิปโอนมาด้วยนะครับ เพราะผมจะได้สามารถยืนยันที่นั่งให้ได้เลย โดยไม่ต้องรอคุณหญิงยืนยันอีกที

ผม จะไม่นับการยืนยันทางกระทู้นะครับ ขอเป็น email ที่เดียว เพราะอาจจะไม่ค่อยได้เข้ากระทู้เท่าไหร่

*** หมายเหตุเพื่อความเข้้าใจให้ชัดเจน รายได้ทั้งหมดของคอร์สนี้ ผมจะเอามาทำโปรเจ็ค remote Lab ให้สมาชิกไทยแอดมินใช้ในอนาคต ดังนั้น รายได้ทั้งหมด จะยังไม่นำไปรวมกับเงินกองกลางของไทยแอดมิน แต่จะเก็บไว้ที่ผมก่อน จึงนับว่าเป็นคอร์สที่จัดโดยส่วนตัวผมเองนะครับ (เนื่องจากโครงการ remote lab ใช้เงินสูงเกินไป ผมจึงไม่อยากรบกวนเงินกองกลาง จึงคิดจัดคอร์สส่วนตัวต่างหาก เพราะยังไม่รู้ว่าโครงการนี้จะสำเร็จมากน้อยแค่ไหนครับ)

Fordot

http://thaiadmin.org/board/index.php?topic=140036.0
เริ่ม11พย.2548OPD-Paperlessพร้อมHOSxPลดโลกร้อน
FF-Paperless(รพ.สค.)เริ่ม1ตค2555=100%
IPD-Lesspaper1ตค2560ระบบDmsByNeoNetwork
IPD-Paperless1พ.ค2562ระบบHOSxPXE4
ServerMTOL8.5+MDB-10.4.20,SlaveOL8.5+MDB-10.7.3
LOG=PostgreSQL11,INV=PostgreSQL11