ผู้เขียน หัวข้อ: คิวรายชื่อผู้ป่วยในระบบห้องจ่ายยาไม่ขึ้นครับ  (อ่าน 3983 ครั้ง)

ออฟไลน์ thaniwat

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
เข้าระบบห้องจ่ายยา [/img] [/img] แล้วรายชื่อผู้ป่วยที่รอรับยาไม่มี ทั้งๆ ที่ห้องตรวจสั่งยาและส่งมาที่ห้องจ่ายยาผู้ป่วยนอกแล้ว ท่านอาจารย์ครับ  ต้องแก้ยังไงจึงจะให้มีรายชื่อผู้ป่วยกลับมาเหมือนเดิม  ตอนนี้ที่ รพ. ใช้ HosXp 3.54.1.5 ครับ

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
Re: คิวรายชื่อผู้ป่วยในระบบห้องจ่ายยาไม่ขึ้นครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 10:55:47 AM »
0
แล้วคอมพ์ตัวนี้..ถูกลงทะเบียน  com_dep  เป็นแผนกห้องจ่ายยาด้วยหรือยัง..หรือเลือกผิดขณะ login ครับ..ลองตรวจสอบใน ตาราง comdep ดูครับ.หรือใน systenm setting ก็ได้ ครับ..ด้านขวาจะมีตัวเลือก computer_dep ครับ..ลองดูก่อน
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

• Newbie
  • *
Re: คิวรายชื่อผู้ป่วยในระบบห้องจ่ายยาไม่ขึ้นครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 12:00:56 PM »
0
เข้า Dep ห้องจ่ายยา แล้วครับ ในระบบ lan เป็นแบบนี้ทุกเครื่องครับ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 13:13:10 PM »
0
งั้นรบกวนตรวจสอบ ตาราง kskdepartment ครับ..แผนกสัมพันธ์กันเปล่า...กับการกำหนด ใน system setting หรือเปล่าครับ..ตัวเลือกด้านซ้าย..ชื่อแผนกกับฟอร์มของโมดูลระบบงาน ในโปรแกรม HOSXP
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 14:57:13 PM »
0
ตรวจสอบ ตาราง kskdepartment แล้วครับ ปกติ ดังรูปแนบ  ขอรายละเอียดเพิ่มอีกครับ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 11, 2011, 15:03:23 PM »
0
kskdepartment  ต้องสัมพันธ์ กับตาราง  opdconfig ครับ..ลองเอาไปดูครับ

นั่นหมายถึงเมื่อเราตั้งค่าแผนกต่าง ๆ งานคลินิกบริการต่าง ๆ ในรพ.แล้ว..เราต้องกำหนดความสัมพันธ์ให้
เข้ากับหน้าจอต่าง ๆ ของโปรแกรมครับ...ซึ่ง OPDCONFIG จะมีเพียง 1 record ครับ..แต่คือทุกระบบงาน ใน   HOSXP