ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรบกวนขอ Code ดึงโรคหน่อยครับ  (อ่าน 5258 ครั้ง)

ออฟไลน์ Apiruk_Jbhos

• Sr. Member
  • Respect: +1
    • โรงพยาบาล สมเด็จพระยุพราช จอมบึง
อยากรบกวนขอ Code ดึงโรคหน่อยครับ
« เมื่อ: มกราคม 06, 2011, 15:58:32 PM »
0
1.คนที่เป็นเบาหวาน อย่างเดียว ไม่เอาที่เป็นความดันครับ
2.คนที่เป็น ทั้ง 2 โรค ครับ
ลองเขียนดูแล้ว มัน มาไม่ค่อยครบครับ
อยากได้ Code ตัวอย่าง หน่อยครับ
นาย อภิรักษ์ ชุ่มชะอุ่ม
Mail advance_pro@hotmail.com
โรงพยาบาล สมเด็จพระยุพราช จอมบึง

Server 1 : SR550 Ram 64G
OS1 : CentOS Linux 7.6
MariaDB version 10.1.19

Server 2 : IBM X3500 Ram 6G
OS2 : CentOS 7.6

ขึ้นระบบ เดือน กรกฎาคม 50
http://www.ChomBungHospital.com/

• โรงพยาบาล สมเด็จพระยุพราช จอมบึง
Re: อยากรบกวนขอ Code ดึงโรคหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 06, 2011, 16:34:24 PM »
0
จริง ๆ อยากได้ รายงานตัวนี้ ครับ

แบบรายงานที่ 1 จำนวนผู้ป่วยเบาหวานและเบาหวานที่มีความดันโลหิตสูงร่วมด้วยที่ได้รับการลงทะเบียนและตรวจภาวะแทรกซ้อน เฉพาะสิทธิหลักประกันสุขภาพถ้วนหน้า

แบบรายงานที่ 2 จำนวนผู้ป่วยความดันโลหิตสูงที่ได้รับการลงทะเบียนและตรวจภาวะแทรกซ้อน

แบบรายงานผลการดำเนินงานคลินิกโรคเบาหวาน ความดันโลหิตสูง

เห็นมีลงอยู่ แต่ ไม่ครบครับ มีที่ไหน ใช้ แล้วถูกต้อง อยากได้บ้างครับ
โรงพยาบาล สมเด็จพระยุพราช จอมบึง

http://www.ChomBungHospital.com/

Re: อยากรบกวนขอ Code ดึงโรคหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 07, 2011, 00:52:50 AM »
0
ตกลง พอหาได้ที่ไหน บ้างไหมครับ ...

ออฟไลน์ nahos

• Hero Member
  • รพ.นาแห้ว
  • Respect: +7
    • รพ.นาแห้ว
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 07, 2011, 09:53:55 AM »
0
ค้นหา เจอนี่ ลองดู

http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=16132.0
ถ้าำคำถามท่านได้คำตอบที่ต้องการจากอาจารย์ท่านใด กรุณากด Thank เบา ๆ ^ ถูกใจกด [applaud] ไม่ชอบใจกด[smite]
>> การโพสต์ขอรายงานที่ดี <<
อ่านซักนิด ถามยังไงให้ได้คำตอบ ? :)
วิธีแสดงตัวว่าเป็นใคร โดย อ.อ๊อด (ให้ข้อมูลว่าเป็นใคร ปฏิบัติงานที่ไหน ใช้ server อะไร OS อะไร HOsxp Vไหน)
ก่อนที่จะตั้งกระทู้ถาม ลองค้นจากกระทู้เก่าดูก่อนไหม จะได้คำตอบเร็วกว่าการรอคำตอบนะ
..........................................................................
เจษ จพ.เภสัชกรรมฯ user@ NAHAEO HOSPITAL LOEI. <br>  Supervise by DANSAI HOSPITAL LOEI. <br>
Start 01/03/2550
=> Server IBM X3200 Ram 6 Gb. OS:Cent OS 6.0  
=> Client 20 client  OS: SP2  => HosXP Version <b>3.56.11.19</b>
-----------------------------
น้ำเต็มแก้ว "การเรียนรู้ไม่มีที่สิ้นสุด"

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 07, 2011, 10:16:21 AM »
0
(p.pttype_spp_id in (3,4)) เงือนไขนี้ มันคืออะไร ครับ พอดีของผมมันเป็น 0 หมด เลยไม่ออกครับ
อยากทราบว่าต้องกำหนด อย่างไงครับ

ออฟไลน์ nahos

• Hero Member
  • รพ.นาแห้ว
  • Respect: +7
    • รพ.นาแห้ว
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 07, 2011, 14:10:33 PM »
0
(p.pttype_spp_id in (3,4)) เงือนไขนี้ มันคืออะไร ครับ พอดีของผมมันเป็น 0 หมด เลยไม่ออกครับ
อยากทราบว่าต้องกำหนด อย่างไงครับ

ลอง

select * from pttype_spp    ดูครับ แล้วจะรู้ว่าคืออะไร

แล้วลอง select * from pttype ดูซิครับว่า pttype_spp  เป็นค่าว่างหรือเปล่า
ถ้าว่างก็เอา รหัส pttype_spp ลงไปนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 07, 2011, 14:12:53 PM โดย nahos »
ถ้าำคำถามท่านได้คำตอบที่ต้องการจากอาจารย์ท่านใด กรุณากด Thank เบา ๆ ^ ถูกใจกด [applaud] ไม่ชอบใจกด[smite]
>> การโพสต์ขอรายงานที่ดี <<
อ่านซักนิด ถามยังไงให้ได้คำตอบ ? :)
วิธีแสดงตัวว่าเป็นใคร โดย อ.อ๊อด (ให้ข้อมูลว่าเป็นใคร ปฏิบัติงานที่ไหน ใช้ server อะไร OS อะไร HOsxp Vไหน)
ก่อนที่จะตั้งกระทู้ถาม ลองค้นจากกระทู้เก่าดูก่อนไหม จะได้คำตอบเร็วกว่าการรอคำตอบนะ
..........................................................................
เจษ จพ.เภสัชกรรมฯ user@ NAHAEO HOSPITAL LOEI. <br>  Supervise by DANSAI HOSPITAL LOEI. <br>
Start 01/03/2550
=> Server IBM X3200 Ram 6 Gb. OS:Cent OS 6.0  
=> Client 20 client  OS: SP2  => HosXP Version <b>3.56.11.19</b>
-----------------------------
น้ำเต็มแก้ว "การเรียนรู้ไม่มีที่สิ้นสุด"