ผู้เขียน หัวข้อ: ส่งออก OP PP แล้ว EPI เป็น 0  (อ่าน 4865 ครั้ง)

ออฟไลน์ d^_^b►►ทิว

• Sr. Member
  • หากินกับสายแลน สไปเดอร์แมน แดนอิสาน
  • Respect: 0
ส่งออก OP PP แล้ว EPI เป็น 0
« เมื่อ: ธันวาคม 26, 2010, 13:31:13 PM »
0
ส่งออก OP PP แล้ว EPI เป็น 0 ครับไม่ทราบว่าต้องไปเช็คตรงไหน
"ไม่ได้เก่งเกินใคร แค่ทำได้ในสิ่งที่เรียนมา"
ทิวธวัชร  สุขมา  087-2337003
Server :IBM Ram 4 GB HDD 145 GB Mysql 5.1.39 Linux CentOs
Slave : Xeon 3.0 Ram 2 G HDD 120 GB MySQL 5.0.41 Linux CentOs
โรงพยาบาลโพนพิสัย จังหวัดหนองคาย เริ่มระบบ 26 พฤศภาคม 2550

ออฟไลน์ maprang

• Full Member
  • MrS 33..!
Re: ส่งออก OP PP แล้ว EPI เป็น 0
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2010, 14:07:51 PM »
0
ส่งออก OP PP แล้ว EPI เป็น 0 ครับไม่ทราบว่าต้องไปเช็คตรงไหน

ลองเช็ค ใน บัญชี3 น๊ะค่ะ.
ต้องเลือก วันที่ส่งออกในเดือนนั้นๆ ด้วยค่ะ.. ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 26, 2010, 14:11:24 PM โดย maprang »
สวัสดี ค่ะ.. เวชสถิติ..รุ่นที่ 33 ค่ะ -.-*
โรงพยาบาลบางจาก  อ.พระปะแดง  จ.สมุทรปราการ
-- หัวหน้างานเวชระเบียน
-- รับผิดชอบงาน18 แฟ้ม (เพิ่งหัดทำ ค่ะ..--*)

ขอคำแนะนำ จากท่านอาจารย์ และ
ผู้มีประสบการณ์ทุกท่าน..ด้วยนะค่ะ.. ^^*
ความรู้ ไม่ได้อยู่ แค่ในตำรา

ออฟไลน์ d^_^b►►ทิว

• Sr. Member
  • หากินกับสายแลน สไปเดอร์แมน แดนอิสาน
Re: ส่งออก OP PP แล้ว EPI เป็น 0
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2010, 14:12:11 PM »
0

ต้องเลือก วันที่ส่งออกในเดือนนั้นๆ ด้วยค่ะ.. ;D ;D

ดูตรงไหนครับ
"ไม่ได้เก่งเกินใคร แค่ทำได้ในสิ่งที่เรียนมา"
ทิวธวัชร  สุขมา  087-2337003
Server :IBM Ram 4 GB HDD 145 GB Mysql 5.1.39 Linux CentOs
Slave : Xeon 3.0 Ram 2 G HDD 120 GB MySQL 5.0.41 Linux CentOs
โรงพยาบาลโพนพิสัย จังหวัดหนองคาย เริ่มระบบ 26 พฤศภาคม 2550

ออฟไลน์ pop_hosxp

• Hero Member
  • Respect: +39
    • Phanomphrai Hospital
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2010, 14:24:06 PM »
0

epi ไม่ต้องเลือกวันที่ส่งออกนี่ครับ ต้องดูว่ามีการบันทึกข้อมูลการให้บริการวัคซีนในเดือนที่ส่งออก หรือเปล่าครับ
pop434241@gmail.com
รพ.พนมไพร จ.ร้อยเอ็ด www.phanomphrai.net

• MrS 33..!
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2010, 15:21:47 PM »
0

epi ไม่ต้องเลือกวันที่ส่งออกนี่ครับ ต้องดูว่ามีการบันทึกข้อมูลการให้บริการวัคซีนในเดือนที่ส่งออก หรือเปล่าครับ
ขอโทษด้วยค่ะ..ไม่แน่จัยว่าปัญหาที่เกิดขึ้นในแฟ้ม EPI จะเกี่ยวข้องกับการลงข้อมูลการเยี่ยมหลังคลอด(PP)ด้วยรึป่าว.. เพราะว่าต้องลงข้อมูลในบัญชีเดียวกัน..ค่ะ..(ยังงัยก็ขอความรู้เพิ่มเติมด้วยน๊ะค่ะ..)

สวัสดี ค่ะ.. เวชสถิติ..รุ่นที่ 33 ค่ะ -.-*
โรงพยาบาลบางจาก  อ.พระปะแดง  จ.สมุทรปราการ
-- รับผิดชอบงาน18 แฟ้ม (เพิ่งหัดทำ ค่ะ..--*)

ผู้มีประสบการณ์ทุกท่าน..ด้วยนะค่ะ.. ^^*

ออฟไลน์ pop_hosxp

• Respect: +39
    • Phanomphrai Hospital
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2010, 15:38:56 PM »
0
ติ๊กส่งออกในบัญชี 3 จะติ๊กเมื่อคิดว่าเยี่ยมหลังคลอดครบแล้วครับ ส่วน epi ไม่ต้องติ๊กตรงนี้ข้อมูลก็ออกมาอยู่แล้ว ตามการให้บริการฉีดวัคซีนครับ
pop434241@gmail.com
รพ.พนมไพร จ.ร้อยเอ็ด www.phanomphrai.net

ออฟไลน์ Neo

• The Kop
  • Respect: +6
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2010, 15:48:15 PM »
0
คงเช็คแล้วครับ จนท.ได้ทำการบันทึกข้อมูลหรือเปล่าเห็นว่าpcuย้ายออกนอก รพ.แล้วนี้ครับ รพ.ส่งออกได้ปกติ ppกับmch. ต้องกำหนดเองว่าจะให้ส่งออกเดือนไหน
Mr.Chayanut Suwamat
E-Mail=>Mr.Chayanut9@Gmail.com
BMS DATACENTER ระดับจังหวัดบึงกาฬ Start 1 พ.ย. 2554
สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดบึงกาฬ

• MrS 33..!
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2010, 16:15:03 PM »
0
คงเช็คแล้วครับ จนท.ได้ทำการบันทึกข้อมูลหรือเปล่าเห็นว่าpcuย้ายออกนอก รพ.แล้วนี้ครับ รพ.ส่งออกได้ปกติ ppกับmch. ต้องกำหนดเองว่าจะให้ส่งออกเดือนไหน
ติ๊กส่งออกในบัญชี 3 จะติ๊กเมื่อคิดว่าเยี่ยมหลังคลอดครบแล้วครับ ส่วน epi ไม่ต้องติ๊กตรงนี้ข้อมูลก็ออกมาอยู่แล้ว ตามการให้บริการฉีดวัคซีนครับ

เข้าใจเเล้วคับ ขอบคุณมาก คับป๋ม.. ;D ;D

ออฟไลน์ jdadmin1

• "เครื่องชำรุด...งดใช้งานชั่วคราว"
  • Respect: +33
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2010, 19:59:36 PM »
0
อ้างถึง
;D ;D ;D ตามพี่ป๊อปบอกเลยครับ ลองตรวจสอบการบันทึกข้อมูลดูด้วยครับว่าถูกหรือเปล่า ;D ;D ;D
โรงพยาบาลพระสมุทรเจดีย์สวาทยานนท์ จังหวัดสมุทรปราการ
Master   : HOSxP 3.67.6.5
Slave1   : HOSxP 3.67.6.5
Upgrade 8/06/2567
Facebook : Suntad Mamak

doramon

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2010, 21:43:22 PM »
0
คิดว่าเกิดจากย้อนบันทึกข้อมูล วัคซีน  แล้วข้อมูลไม่ตรงกับวันที่เราเลือกส่งหรือเปล่าครับ