ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยครับ มีปัญหาพิมพ์ใบสั่งยาไม่ได้ครับ  (อ่าน 3175 ครั้ง)

ออฟไลน์ d^_^b►►ทิว

• Sr. Member
  • หากินกับสายแลน สไปเดอร์แมน แดนอิสาน
  • Respect: 0
ผมไม่สามารถ พิมพ์ใบสั่งยาจากหน้า one stop service ได้ครับ
ผมเลือกให้พิมพ์ ทั้งopd card และ ใบสั่งยา ตามรูป แต่พอกดบันทึกมันกลับพิมพ์ออกมาแต่ opd card
เป็นที่ฟอร์ม pcu-form-doctor-rxorder-1 หรือเปล่าครับ รบกวนท่านผู้รู้แนะนำด้วยครับ หรือจะส่ง
ฟอร์มรายงานตัวนี้มาให้ใหม่ก็ได้(ถ้ามันเป็นที่ฟอร์มน่ะครับ) แต่ก่อนไม่เคยพิมพ์ครับเลยไม่รู้ว่ามันพิมพ์ไม่ได้ครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
"ไม่ได้เก่งเกินใคร แค่ทำได้ในสิ่งที่เรียนมา"
ทิวธวัชร  สุขมา  087-2337003
Server :IBM Ram 4 GB HDD 145 GB Mysql 5.1.39 Linux CentOs
Slave : Xeon 3.0 Ram 2 G HDD 120 GB MySQL 5.0.41 Linux CentOs
โรงพยาบาลโพนพิสัย จังหวัดหนองคาย เริ่มระบบ 26 พฤศภาคม 2550

ออฟไลน์ aom

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
Re: ช่วยด้วยครับ มีปัญหาพิมพ์ใบสั่งยาไม่ได้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 16:36:25 PM »
0
มีปัญหาเหมือนกันค่ะ  ไม่ทราบว่าต้องเข้าไปแก้ไขตรงไหนค่ะ
รัตนาภรณ์  นาแพร่
ลูกจ้างชั่วคราวโรงพยาบาล
ขึ้้นระบบเมืือวันที่ 11 มกราคม 2551
โดย BMS

doramon

• บุคคลทั่วไป
Re: ช่วยด้วยครับ มีปัญหาพิมพ์ใบสั่งยาไม่ได้ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2010, 19:01:16 PM »
0
one stop service   

ใน hosxp ใช้หรือเปล่าครับ