ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามการปกปิดรายชื่อคนไข้คลินิค hiv  (อ่าน 4213 ครั้ง)

ออฟไลน์ Guitar-hero

• Hero Member
  • Respect: 0
    • โรงพยาบาลละแม,รพ.ละแม
สอบถามการปกปิดรายชื่อคนไข้คลินิค hiv
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2010, 14:23:27 PM »
0
คืออยากทราบว่ามีวิธีกำหนดไม่ให้ user คนอื่นๆ มองเห็นทะเบียนคนไข้คลินิค hiv  หรือเปล่าครับ เพราะตอนนี้ไม่ว่า user คนไหน ก็สามารถเข้ามาดูข้อมูลทะเบียน hiv ได้หมดทุกคน ทำให้ข้อมูลไม่มีความปลอดภัยครับ

จีระยุทธ ปิ่นสุวรรณ นักวิชาการคอมพิวเตอร์(พนักงานราชการ)
รพช.ละแม จ.ชุมพร
MASTER: HP Proliant Dl160 gen10
SLAVE: Dell PowerEdge T610 Quad core Intel 3.0G Ram 8GB Centos 5.9+Mysql 5.5

ออฟไลน์ ไม่เสียสละ ชัยชนะไม่เกิด

• Project Maneger
  • Respect: +2
Re: สอบถามการปกปิดรายชื่อคนไข้คลินิค hiv
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2010, 14:38:35 PM »
0
กำหนดที่ผู้มีสิทธิใช้งานระบบได้ไหมครับว่าไม่ให้เข้าถึงระบบ Clinic ครับ
ทำไม่ได้ หรือไม่ได้ทำ
 Project Maneger
Bangkok Medical Software Co., Ltd.
2, 2nd Floor, Soi Suksawat 33,
Suksawat Road, Radburana 10140
Thailand

ออฟไลน์ udomchok

• Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
Re: สอบถามการปกปิดรายชื่อคนไข้คลินิค hiv
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2010, 14:53:39 PM »
0
เห็นมี Access_AIDS_Clinic อยู่นะครับ
แต่ยังไม่เห็นว่ามีการผูกรหัสคลินิกพิเศษเข้ากับ AIDS_Clinic คือยังไม่สามารถบอกได้ว่าคลินิกพิเศษไหนจัดเป็น AIDS Clinic เพื่อให้สิทธิการเข้าถึง Access_AIDS_Clinic มีผลครับ
น่าจะเพิ่มในรายการคลินิกพิเศษ เพื่อให้กำหนดได้ว่าคลินิกพิเศษใดต้องการสิทธิการเข้าถึง Access_AIDS_Clinic แบบนี้บ้าง

แต่ถ้าเข้าไปดูในหน้าห้องบัตรก็จะเห็นได้เหมือนกัน เพราะมีการเก็บเข้าในประวัติโรคเรื้อรังของผู้ป่วย (โรคประจำตัวน่ะ) และทุกจุดที่เห็นโรคประจำตัวก็น่าจะเห็นเหมือนกัน :(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 04, 2010, 14:56:40 PM โดย udomchok »
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)

ออฟไลน์ ไม่เสียสละ ชัยชนะไม่เกิด

• Project Maneger
  • Respect: +2
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2010, 14:59:39 PM »
0
แสดงว่าใช้แบบที่ผมแนะนำไปไม่ได้ใช่ไหมครับพี่โก้
      มีวิธีไหนอีกไหมครับผมเคยถูกถามมาเหมือนกันครับ
ทำไม่ได้ หรือไม่ได้ทำ
 Project Maneger
Bangkok Medical Software Co., Ltd.
2, 2nd Floor, Soi Suksawat 33,
Suksawat Road, Radburana 10140
Thailand