ผู้เขียน หัวข้อ: ระบบตรวจสุขภาพมี รพ. ไหนใช้แล้วบ้างครับ  (อ่าน 3309 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tang

• Full Member
  • Respect: 0
    • www.naphohos.com
0
คืออยากได้ผล LAB & X-ray  และความคิดเห็นของแพทย์ออกมาพร้อมอ่าครับ
โปรดช่วยหน่อยนะครับ  ผมพยายามค้นหาแล้วไม่มีอ่าครับ อ. ท่านไหนมีขอด้วยนะครับ
โรงพยาบาลนาโพธิ์ (เริ่มใช้ HOSxP 10 กุมภาพันธ์ 2552) www.naphohos.com

ออฟไลน์ pa_net

• Hero Member
  • หน้าที่ Admin คือ ทำได้ทุกอย่าง ยากเว้นดูแลใจตัวเอ
Re: ระบบตรวจสุขภาพมี รพ. ไหนใช้แล้วบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 11:17:08 AM »
0
ผมใช้อยู่เหมือนกันครับ แต่เจอปัญหาที่ตรง Process ไม่ตรงตามความต้องการนิดหน่อย แต่ก็พอทำให้งานมันเบาลงบ้างก็ OK
อดีต Admin Fort Chiraprawat Hospital Nakhonsawan ขึ้นระบบโดย BMS ทีม(น้องเกียง) มิ.ย. 2550
ปัจจุบัน เจ้าหน้าที่ไอที โรงพยาบาลโกรกพระ (ขนาด 30 เตียง) อ.โกรกพระ จ.นครสวรรค์ รพ.ขึ้นระบบเอง เมื่อปี 2551 ผมมารับช่วงต่อปี 2555
Server หลัก -
Server รอง  -
HOSxP Ver 3.55.1.19

ออฟไลน์ Tang

• Full Member
    • www.naphohos.com
Re: ระบบตรวจสุขภาพมี รพ. ไหนใช้แล้วบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 13:29:09 PM »
0
คุณ Pa_net ครับ  ทำยังไงผมจึงจะใช้ระบบนี้ได้ครับ
คือผมไม่สามารถเข้าไปใช้ข้อมูลได้เลยอ่าครับ

และผมขอดูหน้าสรุปรายงานหน่อยดิครับ
ขอบคุณครับ
โรงพยาบาลนาโพธิ์ (เริ่มใช้ HOSxP 10 กุมภาพันธ์ 2552) www.naphohos.com

ออฟไลน์ pa_net

• Hero Member
  • หน้าที่ Admin คือ ทำได้ทุกอย่าง ยากเว้นดูแลใจตัวเอ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 16:43:04 PM »
0
http://www.megafileupload.com/en/file/152350/Check-UP-rar.html
ลองดาวน์โหลดไปดูนะครับ ในนั้นมีโปรแกรม Upgradestuc และคู่มือครับ ผมเองก็ได้ไฟล์จากในนี้แหละครับ ;D
ขอบคุณชุมชน(HOSxP)นี้มากๆครับ
อดีต Admin Fort Chiraprawat Hospital Nakhonsawan ขึ้นระบบโดย BMS ทีม(น้องเกียง) มิ.ย. 2550
ปัจจุบัน เจ้าหน้าที่ไอที โรงพยาบาลโกรกพระ (ขนาด 30 เตียง) อ.โกรกพระ จ.นครสวรรค์ รพ.ขึ้นระบบเอง เมื่อปี 2551 ผมมารับช่วงต่อปี 2555
Server หลัก -
Server รอง  -
HOSxP Ver 3.55.1.19