ผู้เขียน หัวข้อ: ถามอาจารย์ เกี่ยวกับรายงานครับ  (อ่าน 4763 ครั้ง)

ออฟไลน์ prinn

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
ถามอาจารย์ เกี่ยวกับรายงานครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 20, 2009, 15:40:31 PM »
0
เกี่ยวกับรายงานของทันตกรรมครับ
ทันตแพทย์ เค้าต้องการรายงานแบบนี้ครับ
ผมก็มือใหม่ ไม่ค่อยจะเป็น ลองเอาตัวเดิมมาแก้ไขดู ปรากฎว่าก็ออกมาได้ครับ แต่ใช้เวลาในการประมวลผมนานมาก เพราะผม ให้มันนับรายงานบนฟอร์มเลย
อาจารย์ ช่วยแนะนำวิธีนับให้มันเร็วกว่านี้หน่อยได้มั้ยครับ เอาแค่พอเป็นแนวทางก็ได้

หรินทร์ ศิขรินวรานนท์
เวชสถิติ โรงพยาบาลภูเรือ
จังหวัด เลย
server Centos 5.1
ขึ้นระบบเอง
Hosxp เวอร์ชั่น 3.56.x.x
server Acer G330 RAM 2Gb

---------- ถ้าไม่ก้าว แล้วเมื่อไหร่จะถึง ----------

• **
Re: ถามอาจารย์ เกี่ยวกับรายงานครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2009, 09:11:32 AM »
0
ดันหน่อย จะตกไปหน้า 2 แล้ว เดี๋ยว อาจารย์จะไม่เห็น อิอิ ;D ;D
จังหวัด เลย
ขึ้นระบบเอง

---------- ถ้าไม่ก้าว แล้วเมื่อไหร่จะถึง ----------

ออฟไลน์ armds

• Hero Member
  • armds
  • Respect: +10
Re: ถามอาจารย์ เกี่ยวกับรายงานครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2009, 20:55:33 PM »
0
ลองทดสอบดูครับ  คิดว่าน่าจะเร็วขึ้นกว่าเดิมครับ   :)

ปล.  ใช้  pascal script  ดึงข้อมูลเข้า  tempreport  ก่อนแล้วค่อยดึงมาทำรายงานอีกทีครับ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 21, 2009, 21:20:46 PM โดย armds »
โรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชด่านซ้าย จ.เลย
ขนาด 60 เตียง นวก. คอมพิวเตอร์ ขึ้นระบบ ปี 2548
ขอบคุณ อ.ชัยพร อ.สุชัย อ.เดชา อ.doreamon อ.naj อ.ขวด และอ.ในเว็บ hosxp.net ทุกท่าน

ออฟไลน์ armds

• armds
  • Respect: +10
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2009, 20:59:10 PM »
0
แถมรายงานคล้าย ๆ กัีนครับ 
ปล.  ส่งรายงานไปทางเมล์ได้รับหรือยังครับ  (พ่อน้องปริน)
โรงพยาบาลสมเด็จพระยุพราชด่านซ้าย จ.เลย
ขนาด 60 เตียง นวก. คอมพิวเตอร์ ขึ้นระบบ ปี 2548
ขอบคุณ อ.ชัยพร อ.สุชัย อ.เดชา อ.doreamon อ.naj อ.ขวด และอ.ในเว็บ hosxp.net ทุกท่าน

ออฟไลน์ skypec

• Respect: +1
    • โรงพยาบาลรือเสาะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 02:19:50 AM »
0
ขอดูดไปทดสอบนะครับ ขอบคุณครับ
โรงพยาบาลรือเสาะ ( www.rusohospital.com )
Version HOSxP 3.53.7.28
Machine Server
Master : IBM
Slave   : HP

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 11:44:49 AM »
0
ขอบคุณมาก อาร์ม เดี๋ยวพี่เอาไปลองดูก่อนนะ
จังหวัด เลย
ขึ้นระบบเอง