ผู้เขียน หัวข้อ: ต้องการขายยาราคาทุนเฉพาะเจ้าหน้าที่ รพ.ครับจะต้องทำไงครับ  (อ่าน 4071 ครั้ง)

ออฟไลน์ SV_Phichit

• Sr. Member
  • ..สุข..หรือ..ทุกข์..อยู่ที่ใจเรา..
  • Respect: +2
    • โรงพยาบาลสหเวช พิจิตร
ต้องการขายยาราคาทุนเฉพาะเจ้าหน้าที่ รพ.ครับจะต้องทำไงครับ ส่วนคนไขทั่วไปขายยาราคาปกติ จะต้องปรับตรงไหนครับ ช่วยชี้แนะด้วยครับ ....ขอบคุณมากครับ
::SAHAVEJ PHICHIT HOSPITAL::
http://www.sahavej.com/sahavejweb/indexx.html
ขึ้นระบบเมื่อ 1 ตุลาคม 2552
SERVER :   Linux Centos 5.3 X86 64B IT Ram 4 G
BackUp1 :  Linux Centos 5.3 X86 64B IT Ram 4 G
BackUp2 :  Linux Centos 5.3 X86 64B IT Ram 2 G
HOSxP Version : 3.54.7.20
MySQL Version : 5.1.30
Client : Windows Xp & Windows Vista  30 เครื่อง
-------------------------------------------------
E-mail : matrix_juster@hotmail.com
-------------------------------------------------

ออฟไลน์ navyNP

• Hero Member
  • Respect: +3
กำหนดสิทธิขึ้นมาใหม่เป็น จนท.รพ. แล้วกำหนดราคายาให้เท่ากับราคาทุนครับ
เป็น รพ.เอกชนหรือครับ ถึงต้องกำหนดให้ขายยาราคาทุน ;D
เคยเป็น Admin รพ.อาภากรเกียรติวงศ์ สัตหีบ ชลบุรี(250 เตียง)
Implement by อ.MN & อ.suchai  ขึ้นระบบ 29 ก.ค.48
Server : RH Enterprise Linux AS release 3(taroon)
Client : winXP , Slave : winXP , MySQL 4.1
LIS : CST
version ปัจจุบัน 3.54.1.22

ออฟไลน์ kookkaija

• kookkaija
  • Respect: +1
    • โรงพยาบาลดอนตูม
อ้างถึง
ต้องการขายยาราคาทุนเฉพาะเจ้าหน้าที่ รพ.ครับจะต้องทำไงครับ
;D อันนี้ผมไม่แน่ใจเหมือนกันนะครับ ผมอาจจะต้องใช้คลิกขวาที่ชื่อยาแล้วแก้ราคาเอาก่อนครับ  ;D :D
เดี๋ยวรอท่าน อ.ในบ้านมาช่วยนะครับ  :D ;)
ปล...ท่านอ.ช่วยแนะนำภาพที่ผมโพสหน่อยครับ ว่าไว้ลงราคาอะไรครับ
สุทธิ พรึงลำภู ชื่อเล่น ไก่
โรงพยาบาลดอนตูม อ.ดอนตูม จ.นครปฐม 73150
HOSxP V. 3.58.2 ขึ้นระบบ 1 เมษายน 2552 เภสัชกรนาจ เข็มแข็ง   อาจารย์ ที่ปรึกษา
คลิกที่นี่ เพื่อไปที่ สิ่งที่คุณต้องการ
คลิกที่นี่ เพื่อไปที่ ทดสอบความเร็ว

• ..สุข..หรือ..ทุกข์..อยู่ที่ใจเรา..
รบกวนครับถ้าเป็นไปได้ขอรูปขั้นตอนการทำครับ ...ขอบคุณมากครับ
http://www.sahavej.com/sahavejweb/indexx.html
SERVER :   Linux Centos 5.3 X86 64B IT Ram 4 G
BackUp1 :  Linux Centos 5.3 X86 64B IT Ram 4 G
BackUp2 :  Linux Centos 5.3 X86 64B IT Ram 2 G
Client : Windows Xp & Windows Vista  30 เครื่อง
E-mail : matrix_juster@hotmail.com

ออฟไลน์ navyNP

• Respect: +3
ขั้นตอน
1.กำหนดสิทธิใหม่เป็น จนท.รพ.
2.กำหนดราคาเป็นราคาพิเศษ 1 หรือ 2 ก็ได้(ตามรูปท่านกุ๊กไก่นั่นแหละ)ให้เท่ากับราคาทุน แต่ราคาทั้งหมดทั้ง drugitems และ nondrugitems จะต้องมีราคาพิเศษด้วยทุกรายการ
3.ในสิทธิที่กำหนดขึ้นใหม่ให้เลือกใช้ราคาเป็นราคาพิเศษ(ตามรูปที่แนบ)
เคยเป็น Admin รพ.อาภากรเกียรติวงศ์ สัตหีบ ชลบุรี(250 เตียง)
Implement by อ.MN & อ.suchai  ขึ้นระบบ 29 ก.ค.48
Server : RH Enterprise Linux AS release 3(taroon)
Client : winXP , Slave : winXP , MySQL 4.1
LIS : CST
version ปัจจุบัน 3.54.1.22

ออฟไลน์ thannawe

• Respect: +8
ขั้นตอน
1.กำหนดสิทธิใหม่เป็น จนท.รพ.
2.กำหนดราคาเป็นราคาพิเศษ 1 หรือ 2 ก็ได้(ตามรูปท่านกุ๊กไก่นั่นแหละ)ให้เท่ากับราคาทุน แต่ราคาทั้งหมดทั้ง drugitems และ nondrugitems จะต้องมีราคาพิเศษด้วยทุกรายการ
3.ในสิทธิที่กำหนดขึ้นใหม่ให้เลือกใช้ราคาเป็นราคาพิเศษ(ตามรูปที่แนบ)

ลองทำตามนี้เลยครับ ได้แน่นอนครับ  ;) :D ;D
กิจจา ชาญธัญกรรม
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ชำนาญการ รพ.โพธาราม จ.ราชบุรี
็HOSxP XE

ขอขอบคุณ อ.ทุกท่านมากเลยครับ ทำได้แล้วครับ :) :)