ผู้เขียน หัวข้อ: ติดตั้งhosxp บน xetanal harddisc แล้วนำใช้งานได้หรื่อไม่ครับ  (อ่าน 2548 ครั้ง)

ออฟไลน์ kookkaija

• Hero Member
  • kookkaija
  • Respect: +1
    • โรงพยาบาลดอนตูม
คือว่าผม ทำ initial import ในตัวโน๊ตบุ๊คตัวเก่าเพื่อที่จะมาเป็นตัวทดสอบ ปรากฎว่ามันไม่สำเร็จ และก็ช้ามากข้อมูลก็ไม่มาก แต่รอถึง4ชม.ก็ไม่สำเร็จ พอดีผมมี pc ที่ทางรพ.ซื้อมาใหม่ สเป็กก็แรงพอใช้ได้ลงhosxpแล้ว แล้วผมก็มี  xetanal harddisc 160g ผมขอคำแนะนำดังต่อไปนี้ครับ

1.ผมจะลงโปรแกรม hosxp บน xetanal harddisc 160g ได้หรือไม่ครับ

2.ถ้าได้ ผมจะเอาเจ้าตัว xetanal harddisc 160g ไปต่อเครื่อง pc ตัวใหม่ แล้วทำการ initial import มาที่ xetanal harddisc 160g จะสามารถทำได้หรือไม่ครับ

3.ถ้าทำได้ ผมสามารถนำเจ้าตัว xetanal harddisc 160g ไปทดสอบกับเครื่องที่บ้านหรือที่ไหนๆแล้วก็ลงโปรแกรม hosxp เลือกเป็นตัว xetanal harddisc 160g จะได้หรือไม่ครับ

ยังงัยก็ช่วยแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
สุทธิ พรึงลำภู ชื่อเล่น ไก่
โรงพยาบาลดอนตูม อ.ดอนตูม จ.นครปฐม 73150
HOSxP V. 3.58.2 ขึ้นระบบ 1 เมษายน 2552 เภสัชกรนาจ เข็มแข็ง   อาจารย์ ที่ปรึกษา
คลิกที่นี่ เพื่อไปที่ สิ่งที่คุณต้องการ
คลิกที่นี่ เพื่อไปที่ ทดสอบความเร็ว

doramon

• บุคคลทั่วไป
Re: ติดตั้งhosxp บน xetanal harddisc แล้วนำใช้งานได้หรื่อไม่ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2009, 18:28:56 PM »
0
 ;D

เป็นแบบที่หน้าสนใจครับ

เดียวคงต้องทำ VDO ให้ดู    :)

ออฟไลน์ thannawe

• Hero Member
  • Respect: +8
Re: ติดตั้งhosxp บน xetanal harddisc แล้วนำใช้งานได้หรื่อไม่ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2009, 10:16:33 AM »
0
very exciting  :D ;D
กิจจา ชาญธัญกรรม
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ชำนาญการ รพ.โพธาราม จ.ราชบุรี
็HOSxP XE