ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนอาจารย์ทุกท่าน ขอคำสั่งในการแก้ไข รหัสแผนกครับ  (อ่าน 3221 ครั้ง)

ออฟไลน์ bkl

• Full Member
  • อย่ารอโชคชะตา และโชคลาภ ผล จะมาในรูปแบบของการกระทำ
  • Respect: 0
 ทางด้านซ้าย อิงจาก สปสช..ครับ   ทางด้านขวา เป็นของโรงพยาบาล ( ตาราง STCLTY )
จะปรับเปลี่ยนให้เหมือนกับ สปสช. ครับ
 ที่นี้ถ้าแก้ไข ในตางรางเอง อาจจะส่งผลต่อข้อมูลที่ผ่านมา  ในระบบรายงานต่าง ๆ  การประมวลผลก็จะผิดเพี้ยนไปจากความเป็นจริง ของข้อมูล

ไม่ทราบว่า มีคำสั่ง ที่ปรับเปลี่ยน แล้ว  ทำให้ระบบเดิมยังประมวลผลได้ปกติได้ไหมครับ
รบกวนอาจารย์ทุกท่าน ด้วยครับ....ขอบคุณครับ
BUENGKHONGLONG HOSPITAL
โรงพยาบาลบึงโขงหลง จ.บึงกาฬ
Sprite IT MAN   : anivat4542@gmail.com anivat_pn@hotmail.com
Server Master :  CentOS 5.5+Percona-XtraDB
Server Slave   :  CentOS 5.5
Ver : 3.60.12.31
MySQL-server-percona-5.5.41-9
Ram 32G Master ; 8G Slave
Client Windows XP,7 & Windows 10

ออฟไลน์ thannawe

• Hero Member
  • Respect: +8
อย่าไปเปลี่ยน ตรงๆ ครับ
ให้ ใส่รหัส สปสช. field nhso_code
ครับ โปรแกรมจะทำการส่งออกให้เอง  ;D :D ;D :D
ตามรูปครับ

ปล. อย่าลืม แนะนำตัวเอง ให้ คนอื่นได้รู้จักด้วยครับ
ตามลิ้งค์
http://hosxp.net/index.php?option=com_smf&Itemid=28&topic=4413.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 02, 2009, 11:04:04 AM โดย TanKit(กิจ) »
กิจจา ชาญธัญกรรม
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ชำนาญการ รพ.โพธาราม จ.ราชบุรี
็HOSxP XE

ออฟไลน์ bkl

• Full Member
  • อย่ารอโชคชะตา และโชคลาภ ผล จะมาในรูปแบบของการกระทำ
  • Respect: 0
ได้แล้วครับ...ขอบคุณมากครับ
BUENGKHONGLONG HOSPITAL
โรงพยาบาลบึงโขงหลง จ.บึงกาฬ
Sprite IT MAN   : anivat4542@gmail.com anivat_pn@hotmail.com
Server Master :  CentOS 5.5+Percona-XtraDB
Server Slave   :  CentOS 5.5
Ver : 3.60.12.31
MySQL-server-percona-5.5.41-9
Ram 32G Master ; 8G Slave
Client Windows XP,7 & Windows 10

ออฟไลน์ thannawe

• Hero Member
  • Respect: +8
อย่าลืมแนะนำตัวเองด้วยครับ
ไม่แนะนำตัวเอง

คราวหลังถาม อาจจะ ตอบช้า  หรือ ไม่มีคนตอบได้นะครับ  ;D :D ;D :D
กิจจา ชาญธัญกรรม
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ชำนาญการ รพ.โพธาราม จ.ราชบุรี
็HOSxP XE