ผู้เขียน หัวข้อ: Sticker ห้องยา Mode 2 ที่ออกแบบเองมันไม่พอดีกะ Sticker มันเหลือไป Sticker อื่น  (อ่าน 3281 ครั้ง)

ออฟไลน์ James011

• Hero Member
  • Respect: +16
   ;D1.  Sticker ห้องยา Mode 2 ที่ออกแบบเองมันไม่พอดีกะ Sticker มันเหลือไป Sticker อื่น ;D :D 
ใน Report sticker-OPD-Detail ก็กำหนดขนาด 4 x 2 เท่ากับขนาด กระดาษแล้ว แต่ ยังพิมพ์ไม่พอดีครับ
  ;D 2. หลังจากกดบันทึก F9 ช้ามากกว่าจะมีหน้าจอให้ บันทึก ต้องกด 2 ครั้ง ถึงมีหน้าจอให้บันทึกครับ
  ;D 3. พอบันทึกเสร็จ กว่าจะพิมพ์ ผ่าน Printer Server ใช้เวลาประมาณ 10 วิ ซึ่งนานกว่าปกติครับ

doramon

• บุคคลทั่วไป
ค้นหาดูครับผมว่ามันมีอยู่แล้วในบอร์ดนี้  :)

;D1.  Sticker ห้องยา Mode 2 ที่ออกแบบเองมันไม่พอดีกะ Sticker มันเหลือไป Sticker อื่น   
ใน Report sticker-OPD-Detail ก็กำหนดขนาด 4 x 2 เท่ากับขนาด กระดาษแล้ว แต่ ยังพิมพ์ไม่พอดีครับ
                  ;D :D ได้แล้ว  เปลี่ยนจาก Dynamic เป็น Static

2. หลังจากกดบันทึก F9 ช้ามากกว่าจะมีหน้าจอให้ บันทึก ต้องกด 2 ครั้ง ถึงมีหน้าจอให้บันทึกครับ
  3. พอบันทึกเสร็จ กว่าจะพิมพ์ ผ่าน Printer Server ใช้เวลาประมาณ 10 วิ ซึ่งนานกว่าปกติครับ

2 ข้อนี้ยังไมได้ 

ออฟไลน์ เข้ม

• Respect: +4
    • phichit hospital
ผมขอตอบข้อ 2 ละกันครับ ว่าเป็นแบบนี้มาหลายเวอร์ชันแล้ว
วิธีแก้ก็คือ อย่างที่คุณเจมส์ ทำนั่นแหละครับ คือ กด F9 สองครั้ง หรือไม่ก็ใช้เมาส์ครับ
Phichit Hospital
HOSxP 3.61.10.31 on FreeBSD 9.2
By BMS - Dec 26, 2007

;D :o  ขอบคุณครับ