ผู้เขียน หัวข้อ: สิทธิที่ได้จากการเช็คจาก สปสช. ไม่เข้าไปยังช่องของสิทธิใน HOSxP  (อ่าน 6910 ครั้ง)

ออฟไลน์ leonet

• Sr. Member
  • Respect: +1
    • โรงพยาบาลศรีสังวรสุโขทัย
เรียน ปรึกษา อาจารย์และทุกท่าน
     1.   ผมใช้ 49.11.15 ปัจจุบัน ลงทะเบียนผู้ป่วยแล้ว เช็คสิทธิ สปสช. โดยคลิกที่ปุ่ม NHSO มี Popup เล็กของสิทธิ สปสช. ปรากฎขึ้นมาให้  แต่สิทธิที่ปรากฏตรงนั้น ไม่เด่งเข้ามาใน field ของโปรแกรม โดยปกติแล้ว มันสามารถ คิดที่ช่อง เลขที่สิทธิ  สิทธิจาก สปสช. ก็จะเข้ามาทันที ทุกๆ ช่องคลิกแล้วก็เข้าทันที แต่ ver นี้ไม่เข้าครับ ดังภาพด้านล่าง
      2.  เมื่อได้สิทธิในหน้าลงทะเบียนนี้แล้ว  ครบทุกช่องแล้ว ต้องการเอาสิทธิในหน้าสิทธิไป Update ให้เป็นสิทธิติดตัว จะสามารถทำได้ในหน้าจอนี้เลยได้ไหมครับ จะได้ไม่ตรงไปแก้ไขในแฟ้มประวัติผู้ป่วย  (น่าจะ มีปุ่ม อีก สัก 1 ปุ่มนะครับ  เพื่อ นำสิทธินี้ ไปบันทึกเป็นสิทธิติดตัวถาวร)  จะได้ไม่ต้องทำงาน 2 ขั้นตอน
           เนื่องจาก ปัจจุบัน เวลาผู้ป่วยมา รพ.  ลงทะเบียนส่งตรวจ โปรแกรมจะไปดึงสิทธิติดตัวมา  ถ้าในกรณีที่ไม่ได้แก้ไขสิทธิติดตัว(หรือลืมเข้าไปแก้ไขในแฟ้มประวัติ)  ก็จะทำให้สิทธิ มันผิดตลอดเวลา  ฝากอาจารย์ด้วยนะครับ  หรือผมไม่รู้วิธีการแก้ไข อย่างไร  ช่วยชี้แนะด้วยครับ

Mr.Kreangkrai Chatsut   http://www.facebook.com/banotwo
mail : kchatsut@hotmail.com Srisangwornsukhothai Hospital  web : www.srisangworn.go.th
SERVER :  Quad Core Xeon 2.4    Ram 32G   SAN STORAGE 600 GB  OS : Linux CENTOS 6.0   Mysql  5.5.17 ล่าสุดครับ
เริ่ม  4 สิงหาคม 2549  ขึ้นระบบ : อ.ชัยพร และ ทีม BMS ปรับระบบล่าสุด 13 ธ.ค. 54
----------------------------------------------------------

ออฟไลน์ Neo28

• Respect: 0
   ถ้าจะให้เพิ่มบอกได้ว่าตรวจสอบครั้งสุดท้ายกับทาง สปสช. เมื่อไหร่ไม่ทราบว่าทุกท่านเห็นว่าไงบ้างครับเพราะลดอัตราการเรียกเข้าเว็บ สปสช. ครับและได้ไม่ต้องตรวจสอบทุกครั้งเห็นถ้าคนนี้มาแล้วเมื่อวันหรือ2วันก็จะได้ไม่ต้องตรวจสอบก่อนน่ะครับ
MR.WISANU   KRAINARA  (PAO)
Medical  Record Science 28
Nabonhospital

ออฟไลน์ tiae

• Respect: 0
    • โรงพยาบาลสองจังหวัดแพร่
ทุกๆ 1 เดือน ผมทำการโหลดไฟล์ อัพเดทจาก ftp สปสช ftp://203.147.36.3 (user/pass) ที่เขาจัดมาให้ จะได้เป็นแท็กไฟล์ .txt แล้วมานำเข้าhosxp ที่เมนู ระบบงานอื่นๆๆ >>ระบบงานประกันสุขภาพ ตามรูปครับ
Mr.Narongsuk Ruktim
Server: ประกอบเองจบจำกัด , CenOS+MySQL: อ.ชัยพร
็HOSxPVersion3.51.2.11

ออฟไลน์ manoi

• Hero Member
  • Respect: +170
    • HOSxP Community Center
คุณ Neo ครับ สามารถทำได้แล้วครับใน 2.49.11.16

HOSxP Project Manager / Cheif Developer / BMS MD