ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือครับ  (อ่าน 2711 ครั้ง)

ออฟไลน์ wiratnkk

• Sr. Member
  • Respect: 0
    • kkkhospital.com
ขอความช่วยเหลือครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 01, 2007, 11:55:19 AM »
0
แถบ  popup ตรวจ nhso มันไปซ่อนอยู่ใต้ taskbar ดังรูปครับ เป็นเพียงเครื่องเดียว (ตอนแรกนึกว่าเป็นจากตัวโปรแกรม) แต่ลงโปรแกรม Hosxp 3.50.8.22  full ใหม่แล้วก็ยังเป็นเช่นเดิม (คงถูกมือดีเล่นแล้วดึงลงมาคืนไม่ได้) เลยขอความช่วยเหลือด้วยครับ.... เครื่อง windows XP
wiratn sriprom Khamkhuankaew hospital yasothon<<<mail naamsaikwkk@gmail.com>>> server IBM Pemtium 4  3.0  ram 20 G Centos6 Mysql 10.1.19 maria DB Client Xp

ออฟไลน์ ไม่เสียสละ ชัยชนะไม่เกิด

• Hero Member
  • Project Maneger
  • Respect: +2
Re: ขอความช่วยเหลือครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2007, 14:37:28 PM »
0
ลองตั้งหน้าจอให้เล็กที่สุดดูครับ
     ไม่ทราบว่าตอนนี้Desktopเล็กที่สุดหรือยังครับ
          ผมเคยทำที่ร้อยเอ็ดครับแจ้งผลด้วยนะครับ
ทำไม่ได้ หรือไม่ได้ทำ
 Project Maneger
Bangkok Medical Software Co., Ltd.
2, 2nd Floor, Soi Suksawat 33,
Suksawat Road, Radburana 10140
Thailand

ออฟไลน์ wiratnkk

• Sr. Member
  • Respect: 0
    • kkkhospital.com
Re: ขอความช่วยเหลือครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2007, 17:00:59 PM »
0
พบปัญหาแล้วครับ  โดยบังเอิญ  เกิดจาก function ของ Hosxp เองครับ  คงมีมือดีกดเล่น แล้วหาทางแก้ไขคืนไม่ได้จริงๆ  แก้โดยกดปุ่ม ดังรูปก็แก้ไขได้ครับ  ขอบคุณที่ช่วยชี้แนะครับ... ::) ;D
wiratn sriprom Khamkhuankaew hospital yasothon<<<mail naamsaikwkk@gmail.com>>> server IBM Pemtium 4  3.0  ram 20 G Centos6 Mysql 10.1.19 maria DB Client Xp