ผู้เขียน หัวข้อ: ขอ FORM-Doctor-RxORDER-EMR ด้วยครับ ด่วนมาก  (อ่าน 5519 ครั้ง)

ออฟไลน์ patipan27

• Full Member
  • Respect: 0
ขอ FORM-Doctor-RxORDER-EMR ด้วยครับ ด่วนมาก
« เมื่อ: ธันวาคม 16, 2011, 10:27:41 AM »
0
รบกวนขอ report
Form-Doctor-RxORDER-EMR
ด้วยครับ
พอดีเมื่อคืนเพิ่งอัพเวอร์ชั่นเป็น 5.54.12.7
แล้วทีนี้สั่งปริ้นใบสั่งยาจาก patient emr ไม่ได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 16, 2011, 10:35:40 AM โดย patipan27 »
โรงพยาบาลวาปีปทุม จ.มหาสารคาม
เริ่มใช้ระบบ 4 มี.ค. 2551

ออฟไลน์ panda

• Jr. Member
  • **
Re: ขอ FORM-Doctor-RxORDER-EMR ด้วยครับ ด่วนมาก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2011, 10:52:03 AM »
0
ก็แก้ไขแบบฟอร์มเดิมค่ะ FORM-Doctor-RxORDER แล้ว Save ชื่อใหม่เป็น FORM-Doctor-RxORDER-EMR
เพราะที่ รพ.ก็เป็นค่ะ มันคือฟอร์มเดียวกันค่ะ
เท่าที่จำได้มีอีกฟอร์มนะค่ะที่หาไม่เจอ คือ FORM-Doctor-OPDCARD-EMR ใช้แนวทางเดียวกันเลยค่ะ
ฟอร์มเดิมคือ FORM-Doctor-OPDCARD
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ ลูกจ้างชั่วคราว(มือใหม่หัดทำ)
โรงพยาบาลห้วยพลู จังหวัด นครปฐม
วัยรุ่น :  มีเวลา + มีกำลัง... แต่ไม่มีเงิน 
วัยทำงาน : มีเงิน +มีกำลัง....แต่ไม่มีเวลา 
วัยชรา :  มีเวลา +มีเงิน....แต่ไม่มีกำลัง 
จงทำแต่พอดี.....ในตอนที่ยังมี กำลัง 
อย่าโหมงานหนักจน.....ไม่มี เวลา 
แม้จะได้ เงิน มา....แต่อาจไม่ได้ใช้

ออฟไลน์ patipan27

• Full Member
Re: ขอ FORM-Doctor-RxORDER-EMR ด้วยครับ ด่วนมาก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2011, 12:07:42 PM »
0
ขอบคุณครับ
โรงพยาบาลวาปีปทุม จ.มหาสารคาม
เริ่มใช้ระบบ 4 มี.ค. 2551

ออฟไลน์ MR.KRAPONG<>

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2011, 14:05:31 PM »
0
ก็แก้ไขแบบฟอร์มเดิมค่ะ FORM-Doctor-RxORDER แล้ว Save ชื่อใหม่เป็น FORM-Doctor-RxORDER-EMR
เพราะที่ รพ.ก็เป็นค่ะ มันคือฟอร์มเดียวกันค่ะ
เท่าที่จำได้มีอีกฟอร์มนะค่ะที่หาไม่เจอ คือ FORM-Doctor-OPDCARD-EMR ใช้แนวทางเดียวกันเลยค่ะ
ฟอร์มเดิมคือ FORM-Doctor-OPDCARD

ถูกต้องครับ          เพราะผมก็เจอมา
(รักษาการผู้ดูแลระบบ)เจ้าหน้าที่โรงพยาบาลแม่แจ่ม
73 หมู่ 4 ต.ช่างเคิ่ง อ.แม่แจ่ม จ.เชียงใหม่
phone : 053-485099ต่อ133  หรือ 080-1301641
e-mail : nana-natee@hotmail.com,natee.krapong@gmail.com
------------------------------------------------------------------------
server
OS = centos 5.3   ram 4 G   SQL 5.1.39 percona
------------------------------------------------------------------------
ขึ้นระบบ วันที่ 1 มีนาคม 2551
ขึ้นระบบโดยทีมงานคุณวีระวัฒน์ ใจอินผล(พี่เอก)
ตอนนี้กำลังศึกษาครับ ช่วยแนะแนวและแนะนำด้วยนะครับ