ผู้เขียน หัวข้อ: ตกลง นวก.คอมพิวเตอร์ ลูกจ้างชั่วคราว ได้ 15000 หรือเปล่าครับ  (อ่าน 18035 ครั้ง)

ออฟไลน์ Guitar-hero

• Hero Member
  • Respect: 0
    • โรงพยาบาลละแม,รพ.ละแม
ตกลง นวก.คอมพิวเตอร์ ลูกจ้างชั่วคราว ได้ 15000 หรือเปล่าครับ ใครที่มีความชัดเจนในเรื่องนี้ ช่วยตอบหน่อยครับ
จีระยุทธ ปิ่นสุวรรณ นักวิชาการคอมพิวเตอร์(พนักงานราชการ)
รพช.ละแม จ.ชุมพร
MASTER: HP Proliant Dl160 gen10
SLAVE: Dell PowerEdge T610 Quad core Intel 3.0G Ram 8GB Centos 5.9+Mysql 5.5

ออฟไลน์ niyomstd

• Respect: +15
    • โรงพยาบาลแม่เมาะ
อยู่ในดุลพิินิจของแต่ ละ รพ. ครับ :-[ :-[ :-[
นิยม  สีทองแดง
โรงพยาบาลแม่เมาะ  ลำปาง(รพช.30 เตียง)
เริ่มใช้ HOSxP 2 เมษายน 2551
--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
Master :  CentOS

ออฟไลน์ smrmpo

• https://pkchos.com
นักวิชาการคอมพิวเตอร์
โรงพยาบาลประโคนชัย จังหวัดบุรีรัมย์
90 เตียง ขึ้นระบบ 23 พฤศจิกายน 2552(บริษัท BMS ขึ้นให้)
HOSxP : 3.59.6.30
Email : smrmpo@hotmail.com
========================================================================
Master : IBM x3500 M3 CPU E5620 @ 2.40 GHz RAM : 48

ออฟไลน์ jackkawave

• HOSxP
    • http://kalasin.moph.go.th/hmh
ทำไมต้องมีเงื่อนไข  ทำไมต้องขึ้นอยู่กับดุลยพินิจ   ??? ??? ???   
ทำไมนโยบายรัฐบวมบอกว่าเงินเดือน ป.ตรี 15000   ก็น่าจะได้ทุกคน
ถ้าไม่อยากให้ทำไมไม่บอกว่า เงินเดือน ป.ตรี 15000  เฉพาะข้าราชการ    >:( >:(

ต่อไปนี้ได้แต่รอและอาศัยโชค
โรงพยาบาลห้วยเม็ก  จังหวัดกาฬสินธุ์
Huaimek Hospital   Kalasin Thailand.
http://kalasin.moph.go.th/hmh
Admin : yingtanarak <Jack> <mobile: 08-9709-1044>
Facebook : ying-tanarak Jack
E-Mail :  yingtanarak@hotmail.com
Hosxp 3.58.2.12
Implement 27/08/2008 By : BMS. (khetrat & Aek-kapong)
Master : IBM X3400  Xeon 2.0GHz Ram8GB Centos 6.6 MySQL Percona 5.6.23-72.1
Slave 1 : IBM X3400 Xeon 1.6GHz Ram8GB  Raid1 Centos 6.6 MySQL Percona 5.6.23-72.1
Slave 2 : PC CPU Intel DualCoreE2180 2.0GHz. Ram2GB Windows Server2003
Max Client HOSxP : 60 Client

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
ทำไมต้องมีเงื่อนไข  ทำไมต้องขึ้นอยู่กับดุลยพินิจ   ??? ??? ???  
ทำไมนโยบายรัฐบวมบอกว่าเงินเดือน ป.ตรี 15000   ก็น่าจะได้ทุกคน
ถ้าไม่อยากให้ทำไมไม่บอกว่า เงินเดือน ป.ตรี 15000  เฉพาะข้าราชการ    >:( >:(

ต่อไปนี้ได้แต่รอและอาศัยโชค

ขอให้เข้าใจคำว่า  " นโยบายรัฐบาล " ด้วยครับ....
    (ภายใต้เงื่อนไข ที่หน่วยงานมีรายรับเพียงพอจะจ่าย..)  เพราะหลายอย่างรวมค่าจ้างของลูกจ้างเงินบำรุง  คือใช้เงินในกระเป๋า..ซึ่งอยู่นอกเงินงบประมาณ และ ก็เพราะไม่ใช่หน่วยงานแสวงหากำไรโดยตรง  ปัจจุบัน  ให้บริการแบบเป็นลูกหนี้ เกือบทั้งหมด จึงไม่มีรายรับที่มากเพียงพอจะจ่ายให้กับทุกคน ที่ถูกจ้างแม้จะจบการศึกษาระดับปริญญาตรีครับ..คงต้องค่อย ๆ พิจารณาตามลักษณะอาชีพที่ถูกจ้างด้วยครับ..ไม่ได้ให้ตามวุฒิ แต่ตามตำแหน่งการจ้างงาน และเรียงลำดับอีกหลายเงือนไข .ครับ....
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ คุณจักรพล

• Full Member
  • เรณูนคร ดอนดินถิ่นผู้ไทย สาวสวยรวยน้ำใจ เลิศวิลัยในวัฒธรรมดา
ผมเห็นน้องการเงินบอกว่ามี หนังสือจากกระทรวงมาถึง รพ.แล้ว เรื่องเงินค่าครองชีพชั่วคราว ของลูกจ้่างชั่วคราวเงินบำรุง
จักรพล ผลโยน (แมน) ร.พ.เรณูนคร จ.นครพนม

อบรมโดย BMS Team เมื่อ 21 กันยายน 53 โคราช
อบรมโดย BMS Team เมื่อ 24 สิงหาคม 54 อุบลราชธานี

http://renuhospital.go.th

Server : IBMX 3650 Xeon  MB RAM 6 GB CentOS 5.2 MySQL 5.1.42
Slave : HP ML 150 Proliant  RAM 8 GB (กำลังทำ)

ออฟไลน์ bomkeen

• Sr. Member
  • Respect: +1
ตอนนี้ยังไม่มีหนังสืออะไรมาที่ รพ ผมเลย
พีรกาจ พูลสวัสดิ์
นักวิชาการคอมพิวเตอร์(ลูกจ้าง)
รพ.สมเด็จพระสังฆราช(นครหลวง) รพช.30เตียง
จ.พระนครศรีอยุธยา

ออฟไลน์ gweeped

• ขอบคุณทุกคน กับสังคมดีๆ ใน HosXP
  • Respect: +2
    • TAKBAI HOSPITAL FANPAGE
Nirafeeda Binnima
Systems Admin
Takbai Hospital
MASTER SERVER :
IBM System x3550 M4
CentOS 6.3
MySQL version 5.6.15-56
SLAVE SERVER :
HP Proliant DL160 Gen8
CentOS Linux 5.3
ขึ้นระบบโดย BMS TEAM ปี 47
เริ่มงานและเริ่มรู้จัก HosXP 1 กค. 2011

อ่านแล้ว..ก็น่าจะยังอยู่ภายใต้เงือนไขเดิมไปก่อน  คือ มีเงินเพียงพอจะจ่ายอย่างต่อเนื่องทุกเดือน...ทุกคน..หรือไม่ นั่นคือคำตอบที่แท้จริง....ของหน่วยงาน สังกัด สป.
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ niyomstd

• Respect: +15
    • โรงพยาบาลแม่เมาะ
อ่านแล้ว..ก็น่าจะยังอยู่ภายใต้เงือนไขเดิมไปก่อน  คือ มีเงินเพียงพอจะจ่ายอย่างต่อเนื่องทุกเดือน...ทุกคน..หรือไม่ นั่นคือคำตอบที่แท้จริง....ของหน่วยงาน สังกัด สป.
ตาม อ เกื้อ เลยครับ แม่นแท้ :) :) :)
นิยม  สีทองแดง
โรงพยาบาลแม่เมาะ  ลำปาง(รพช.30 เตียง)
เริ่มใช้ HOSxP 2 เมษายน 2551
--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
Master :  CentOS

ออฟไลน์ gweeped

• ขอบคุณทุกคน กับสังคมดีๆ ใน HosXP
  • Respect: +2
    • TAKBAI HOSPITAL FANPAGE

ตามนั้นฮะ รอ รอ รอ ตอนนี้ได้เงินเหมาจ่ายมาประทังชีวิต พอให้เพียงพอได้หน่อยนึง  ;)

Nirafeeda Binnima
Systems Admin
Takbai Hospital
MASTER SERVER :
IBM System x3550 M4
CentOS 6.3
SLAVE SERVER :
HP Proliant DL160 Gen8
CentOS Linux 5.3
ขึ้นระบบโดย BMS TEAM ปี 47
เริ่มงานและเริ่มรู้จัก HosXP 1 กค. 2011

ออฟไลน์ aei_ou

• Newbie
  • *
.

News Update...

http://www.manager.co.th/Politics/ViewNews.aspx?NewsID=9550000045119

ถ้าจะอดจริง ๆ ครับ...อย่างที่บอกแล้วว่ายากที่จะหาเงินจากตรงไหน....แต่ค่าครองชีพ แซงไปรอถึงเส้นชัย..ก่อนรายรับจะมาอีกหลายปีข้างหน้า......กรรมแท้ ๆ ครับ..

ออฟไลน์ Multithreading

• หน่วยควบคุมโรคนำโดยแมลง(de-buger)
    • Android4Health
News Update...

http://www.manager.co.th/Politics/ViewNews.aspx?NewsID=9550000045119

ถ้าจะอดจริง ๆ ครับ...อย่างที่บอกแล้วว่ายากที่จะหาเงินจากตรงไหน....แต่ค่าครองชีพ แซงไปรอถึงเส้นชัย..ก่อนรายรับจะมาอีกหลายปีข้างหน้า......กรรมแท้ ๆ ครับ..

ข่าวนี้ เป็นเรื่องของการ ตั้งฐานเงินเดือน ป.ตรี บรรจุแรกเริ่มครับ
แต่ ที่จะดำเนินการเบิกจ่ายให้ย้อนหลังตั้งแต่ 1 ม.ค.55  คือค่าครองชีพ สำหรับ ป.ตรี ที่ยังไม่ถึง 15,000.- ครับ
ซึ่งเป็นคนละประเด็น...

สอนเขียน Android และ GIS

นักวิชาการสาธารณสุขปฏิบัติการ in พิษณุโลก

https://www.facebook.com/Android4Health

My Projects in HosXP field.
SurveyTool Android App
HealthPlace  Android App
HosOnDroid  Android App

============================

ข่าวนี้ เป็นเรื่องของการ ตั้งฐานเงินเดือน ป.ตรี บรรจุแรกเริ่มครับ
แต่ ที่จะดำเนินการเบิกจ่ายให้ย้อนหลังตั้งแต่ 1 ม.ค.55  คือค่าครองชีพ สำหรับ ป.ตรี ที่ยังไม่ถึง 15,000.- ครับ
ซึ่งเป็นคนละประเด็น...

เบิกจ่ายย้อนหลัง คือ สำหรับลุกจ้างเงินงบประมาณหรือพนักงานราชการกระมัง...ผมคาดว่า..คงไม่ได้หมายความรวมถึง  ลูกจ้างเงินนอกงบประมาณ(เงินบำรุง) หรือเงินขององค์กรราชการเอง...ครับ..

• HOSxP
    • http://kalasin.moph.go.th/hmh
ผมได้แล้วครับ   พึ่งได้เดือนเมษานี้เองครับ  จะไปเพิ่มในส่วนค่าครองชีพครับ  ได้เท่ากันหมด 15000 ไม่ว่าจะทำงานมากี่ปี  ส่วนตกเบิกตั้งแต่มกราคม 2555  ยังไม่ได้ครับ คาดว่า 50:50 ครับ   ส่วน บล. เหมาจ่าย 1800.-  ก็ยังจ่ายครับ  เงินเดือนก็เท่าเดิมครับ  คาดว่าฐานเงินเดือนคงจะปรับใหม่ในปี 2557   
ขอเป็นกำลังใจให้กับผู้ที่ยังไม่ได้นะครับ สู้ต่อไป ทาเคชิ
โรงพยาบาลห้วยเม็ก  จังหวัดกาฬสินธุ์
Huaimek Hospital   Kalasin Thailand.
Admin : yingtanarak <Jack> <mobile: 08-9709-1044>
E-Mail :  yingtanarak@hotmail.com
Implement 27/08/2008 By : BMS. (khetrat & Aek-kapong)
Master : IBM X3400  Xeon 2.0GHz Ram8GB Centos 6.6 MySQL Percona 5.6.23-72.1
Slave 1 : IBM X3400 Xeon 1.6GHz Ram8GB  Raid1 Centos 6.6 MySQL Percona 5.6.23-72.1
Slave 2 : PC CPU Intel DualCoreE2180 2.0GHz. Ram2GB Windows Server2003

ออฟไลน์ classical

• โรงพยาบาลเชียรใหญ่
ผมได้แล้วครับ   พึ่งได้เดือนเมษานี้เองครับ  จะไปเพิ่มในส่วนค่าครองชีพครับ  ได้เท่ากันหมด 15000 ไม่ว่าจะทำงานมากี่ปี  ส่วนตกเบิกตั้งแต่มกราคม 2555  ยังไม่ได้ครับ คาดว่า 50:50 ครับ   ส่วน บล. เหมาจ่าย 1800.-  ก็ยังจ่ายครับ  เงินเดือนก็เท่าเดิมครับ  คาดว่าฐานเงินเดือนคงจะปรับใหม่ในปี 2557   
ขอเป็นกำลังใจให้กับผู้ที่ยังไม่ได้นะครับ สู้ต่อไป ทาเคชิ

ไม่ทราบว่า กลุ่ม ข้าราชการ  ,  พนักงานราชการ , ลูกจ้างชั่วคราว  ครับ
รพ.เชียรใหญ่  จ.นครศรีธรรมราช
Master CentOS4.8 64 bit MySQL-percona-5.1.42-9
RAM  24 GB
Slave  CentOS4.8 64 bit MySQL-percona-5.1.42-9
RAM  10 GB
HOSxP V ล่าสุดเสมอ HOSxP-PCU ล่าสุดเสมอ
ขอบคุณ อ.ชัยพร ที่ได้ให้โอกาสใช้โปรแกรม

• HOSxP
ผมลูกจ้างชั่วคราว ครับ  ทำงานมา 7 ปีแล้วครับ  ;D ;D

ไม่ทราบว่า กลุ่ม ข้าราชการ  ,  พนักงานราชการ , ลูกจ้างชั่วคราว  ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 01, 2012, 21:51:45 PM โดย jackkawave »

ออฟไลน์ ทักบอน

• Jr. Member
  • **
คือ บางโรงพยาบาล ก็น่าเห็นใจนะครับ เงินบำรุงแทบจะไม่พอจ่าย OT ของเจ้าหน้าที่ แล้วจะให้เพิ่มเงินเดือนอีก...

แต่บางโรงพยาบาล ก็มีสภาพคล่องที่ดี ที่สามารถจ่ายได้

คราวนี้ ถ้า 2 โรงพยาบาลนี้ อยู่ใน จังหวัดเดียวกัน สสจ.เดียวกัน ถ้า โรงพยาบาลที่ จ่ายได้ ขึ้นเป็น 15000 แล้ว อีก โรงพยาบาลไม่ขึ้น จะเกิดอะไรขึ้นครับ ลองจินตนาการดูนะครับ ....

ผมว่าคงจะเกิดปัญหาน่าดู...

มันก็เลยมีข้อบ่งที่เปิดโอกาสว่า ต้องมีเงินเพียงพอในการจ่าย น่ะครับ
และถ้าเกิดมีนโยบายเพิ่มให้ ทุกก รพ. จริง  อาจต้องโยงไปถึงการจัดสรรและเฉลี่ยเงินบำรุงในแต่ละโรงพยาบาลมาช่วยก็ได้... อาจทำให้โรงพยาบาล ที่มีเงินบำรุงเยอะ ก็ไม่อยากจะเอาเงินไปแบ่งให้ โรงพยาบาลอื่น

ปล.นี่เป็นเพียงความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ   โดยตัวผมแล้ว ก็ยังไม่ได้ 15000 เหมือน กัน แต่ก็อยากได้อยู่นะครับ Y_Y
[img]http://i265.photobucket.com/albums/ii201/takbon/506487911.gif[img]

ผมชื่อ บอน ครับ
นวก.คอมพิวเตอร์ น้องใหม่ รพช.หนองวัวซอ
ขึ้นระบบประมาณปี 2549 แต่ผมเพิ่งมาทำงาน เดือน เมษายน 2554 ครับ
ฝากเนื้อ ฝากตัว ฝากหัวใจ ฝากตังค์ด้วยนะครับ

ออฟไลน์ supat_nkh1

• www.nkhos.net
 ;D ;D ;D ดีใจด้วยครับ  น้องแจ็ค

ออฟไลน์ nooker44

• Newbie
  • *
แง๊ บ้านผมอยู่ห้วยเม็ก มาทำงานหนองกุงศรี ได้เงิน 8พันบาทเอง นวก.คอมฯ ดีใจกับพี่แจ็คจังเลยอ่ะครับที่อยู่ห้วยเม็กแล้วก็ได้ 15000+1800 อ่ะครับ สุดยอดเลยครับพี่ เมื่อไหร่ผมจะได้บ้าง ผมเห็นหนังสือมาโรงพยาบาลผมแล้วครับ เนื้อหาประมาณว่า สํานักงานประหลัดกระทรวงสาธารณสุขขอให้โรงบาลส่งรายชื่อลูกจ้างชั่วคราวเงินบำรุงทั้งหมดไป รวมทั้งเงินเดือนปัจุบัน วันที่เข้าทำงาน เพื่อหาแหล่งจ่ายเงินมาจ่ายให้เราต่อจากที่ รพ.จ้างจนครบ 15,000 สรุปคือ รพ.เราก็จ่ายเงินเดือนให้เราเท่าเดิมครับ แต่เงินเพิ่มให้จนครบ 15,000 เป็นเงินมาจากกระทรวง หรือ สำนักงานปลัดนี่แหละครับ รพ.ผมเพิ่งส่งรายชื่อไปเมื่อกลางเดือนเมษายนเองครับ
พิริยะ ศรีปัญญา ชื่อเล่น นุกเกอร์
เป็น Admin โรงพยาบาลหนองกุงศรี  อ.หนองกุงศรี จ.กาฬสินธุ์

ยินดีด้วยครับ

เรื่องการเปลี่ยนแปลง ต่างๆ ไงก็ต้องเกิดขึ้นอยู่แล้วครับ

อย่างน้อย
1. เรื่องการย้าย ที่ทำงานของ นักคอมฯ
2. การดูดนักคอมฯ
3. การคัดกรองนักคอมฯ  ที่เข้มขึ้น
4. คนนอกวงการ  ก็อยากมาทำงานในหน่วยงานรัฐเพิ่มขึ้น จากเดิมที่แหยงๆ

ผมมองว่าเป็นเรื่องปกติ  ครับ สำหรับการเปลี่ยนแปลงที่ดีขึ้น

ยินดีกับ น้องแจ็ค(หรือเปล่า) กับการเปลี่ยนแปลง ที่เกิดขึ้นครับ

Master CentOS4.8 64 bit MySQL-percona-5.1.42-9
RAM  24 GB
Slave  CentOS4.8 64 bit MySQL-percona-5.1.42-9
RAM  10 GB
HOSxP V ล่าสุดเสมอ HOSxP-PCU ล่าสุดเสมอ
ขอบคุณ อ.ชัยพร ที่ได้ให้โอกาสใช้โปรแกรม

ออฟไลน์ naj

• Respect: +8
    • http://www.luangphopern-hospital.com
ยินดีด้วยครับ

เรื่องการเปลี่ยนแปลง ต่างๆ ไงก็ต้องเกิดขึ้นอยู่แล้วครับ

อย่างน้อย
1. เรื่องการย้าย ที่ทำงานของ นักคอมฯ
2. การดูดนักคอม
3. การคัดกรองนักคอมฯ  ที่เข้มขึ้น
4. คนนอกวงการ  ก็อยากมาทำงานในหน่วยงานรัฐเพิ่มขึ้น จากเดิมที่แหยงๆ

ผมมองว่าเป็นเรื่องปกติ  ครับ สำหรับการเปลี่ยนแปลงที่ดีขึ้น

ยินดีกับ น้องแจ็ค(หรือเปล่า) กับการเปลี่ยนแปลง ที่เกิดขึ้นครับ

:D :D :D :D :D :D :D
Yindee And Tan

พลาด ไม่ได้เลยนะ อ.นาจ

แต่ความจริง  นักคอมฯ  โดน ดูด จริง นะครับ

:D :D :D :D :D :D
RAM  24 GB
RAM  10 GB

ออฟไลน์ bomkeen

ที่โรงพยาบาลผม รับนักกายภาพมาใหม่ คนเก่าเป็นพนักงานราชการ คนใหม่เป็นลูกจ้างเงินบำรุง ตำแหน่งเดียวกัน Job งานเหมือนกัน แต่เงินห่างกันครึ่งนึง เยี่ยมไปเลยยยย กระทรวงของเรา
พีรกาจ พูลสวัสดิ์
นักวิชาการคอมพิวเตอร์(ลูกจ้าง)
รพ.สมเด็จพระสังฆราช(นครหลวง) รพช.30เตียง
จ.พระนครศรีอยุธยา

ที่โรงพยาบาลผม รับนักกายภาพมาใหม่ คนเก่าเป็นพนักงานราชการ คนใหม่เป็นลูกจ้างเงินบำรุง ตำแหน่งเดียวกัน Job งานเหมือนกัน แต่เงินห่างกันครึ่งนึง เยี่ยมไปเลยยยย กระทรวงของเรา

หมายถึง ลูกจ้าง หรือ พนักงานราชการครับ ที่ได้เงินห่างกันครึ่งหนึ่ง ( มากกว่า)
RAM  24 GB
RAM  10 GB

ออฟไลน์ Maetha Hospital

• Jr. Member
  • **
    • เว็บไซต์ของโรงพยาบาลแม่ทาครับ
ของผมยังได้เงินเดือนยอดเดิมครับ ไม่มีเปลี่ยน อยู่ที่หนังสือจะลงมาเมื่อไหร่ครับ
ปวร โปร่งจิตต์ (ปอ)
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ โรงพยาบาลแม่ทา ลำพูน (รพช. 30 เตียง)
เริ่มใช้งานเต็มรูปแบบ 3 มกราคม 54
Client Version 3.54.1.3, Spec ตามมาตรฐานกลางกระทรวง ICT
Server: CentOS 5.5, MySQL 5.1

ขอบคุณสังคมดีๆ แห่งนี้และ HosXP ที่ทำให้โรงพยาบาลก้าวหน้าขึ้นครับ

ออฟไลน์ thannawe

• Respect: +8
ก็ยังได้เท่าเดิมครับ ยังไม่ได้มีการ อัพเดท 15000 แต่อย่างใด

ว่าแต่ นักคอมโดนดูด นี่ ที่ไหนครับ

เผื่อผ่านๆไป ให้ดูด(ความรู้) บ้าง :D ;D :D
กิจจา ชาญธัญกรรม
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ชำนาญการ รพ.โพธาราม จ.ราชบุรี
็HOSxP XE