ผู้เขียน หัวข้อ: เรียกคนไข้ที่ช่องตรวจรักษาแล้วขึ้นคำเตือน ตลอดเลยครับ  (อ่าน 3301 ครั้ง)

ออฟไลน์ winfast01

• Newbie
  • *
  • Respect: 0
ขึ้นคำเตื่อนทุกครั้ง ที่เรียกคนไข้มารักษาเลยครับ ทุกคลินิกเลย เป็นมา2 วันแล้วครับ ไม่รู้เพราะอะไร

คำเตื่อน : ผู้ป่วยที่ท่านเลือกถูกส่งตรวจแผนกอื่นที่ไม่ใช่แผนกที่ท่านกำลังทำงานอยุ่

ตอนนี้ใช้ 54.11.2 ครับ  ???

นักวิเคาระห์แผนและนโยบาย
รพร.เด่นชัย 60 เตียง
เริ่มระบบ 1 ธค 48
HOSxP 3.55.12.25f
Server : Double QuadCore XEON 2.6 8G. ECC 8G. SAS 146 G  -- CentOS 5.3 (64 bit) , MySQL 5.1.30 percana

ออฟไลน์ pop_hosxp

• Hero Member
  • Respect: +38
    • Phanomphrai Hospital
ตอน log in เลือกแผนกที่ทำงานไม่ตรงกับแผนกที่ทางห้องบัตรส่งชื่อมา ระบบเลยแจ้งว่าเลือกคนไข้ผิดแผนกครับ
pop434241@gmail.com
รพ.พนมไพร จ.ร้อยเอ็ด www.phanomphrai.net

• Newbie
  • *
คือว่าเลือกตรงตามคลินนิก ที่ห้องบัตร ส่งมาแล้วนะครับ

คนไข้ส่งมาก็อยู่ในช่องรอตรวจ ตามปกติ ซักประวัติไม่เป็นครับ แต่มาเป็นตอนตรวจรักษา ครับ

แต่เด๋วพรุ้งนี้จะลองไปตรวจสอบที่ห้องบัตรอีกที่ครับ ขอบคุณครับ
Server : Double QuadCore XEON 2.6 8G. ECC 8G. SAS 146 G  -- CentOS 5.3 (64 bit) , MySQL 5.1.30 percana

ออฟไลน์ udomchok

• Hero Member
  • Respect: +589
    • ร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17
สมมุติ
สมมุตินะครับ...สมมุติ
ส่งตรวจไปที่กายภาพ (ตรงหน้าส่งตรวจ) รหัสแผนกเป็น 17

ถ้าห้องแพทย์แผนไทย ซึ่งกำหนด spclty ไว้เป็น 16 มาดึงข้อมูลไป ก็จะเตือนแบบที่พบครับ

ให้ดูการตั้งค่าในตาราง kskdepartment มี column spclty อยู่ครับ โปรแกรมจะตรวจสอบ spclty ของหน่วยงาน(ที่เลือกตอน login เข้าระบบ) ว่ามี spclty ตรงกับข้อมูลคนไข้ที่ส่งตรวจหรือไม่ หากไม่ตรงจะเตือนดังรูปของท่านครับ

สามารถเข้าไปกำหนดแผนกของห้องตรวจได้ที่เมนู system, system setting, ห้องตรวจ จะได้หน้าตาดังรูปที่แนบครับ (แทนการเข้าไปแก้ในตาราง kskdepartment ตามวิธีข้างบน)
ทำด้วยหัวใจร.พ.สมเด็จพระสังฆราช องค์ที่ 17 อ.สองพี่น้อง จ.สุพรรณบุรี
อบรมโดย BMS Team เมื่อ พ.ย. 49 ขึ้นระบบห้องบัตรเมื่อ X'Mas 2007
2008 : X-Ray กายภาพบำบัด แพทย์แผนไทย กิจกรรมบำบัด OPD ตา
2009 : ทันตกรรม ห้องตรวจตา OPD (พยาบาลและห้องตรวจแพทย์บางห้อง)

• Newbie
  • *
ครับผม สงสัยมีคนไปแก้ไขฐานข้อมูลในส่วนนี้  เด๋วจะลองเช็คตามทีอาจาย์บอกครับ ขอบคุณครับ