ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีการยืนยันคนไข้สิทธิจ่ายตรงเพื่อให้ได้ Inv No.  (อ่าน 5253 ครั้ง)

ออฟไลน์ butsanta

• Jr. Member
  • **
  • Respect: 0
รบกวนขอคำแนะนำในการส่งออกข้อมูลเพื่อส่งเบิก สกส. คนไข้นอกสิทธิจ่ายตรงด้วยครับ
ว่ามีขั้นตอนอย่างไร เบื้องต้นที่ผมตรวจสอบดูคนไข้ที่ไม่มี Inv No. จะไม่ถูกส่งออก  สำหรับคนที่มีข้อมูลในช่อง Inv No. ได้มาจากการยืนยันการจ่ายยาที่ห้องจ่ายยา  จึงอยากเรียนถามว่าถ้าคนไข้รายนั้นไม่ได้รับยาแต่มีการรับบริการอื่นๆ จะทำอย่างไร  และการยืนยันที่ห้องจ่ายเงินต้องทำอย่างไร ใช้เมนูไหนครับ

ขอบคุณครับ
โรงพยาบาลเสลภูมิ จังหวัดร้อยเอ็ด
อีเมลล์ wi-maxj@hotmail.com
SERVER   IBM x3400
MySQL    5.0.45 
RAM 2 GB
client  dual core 2.x

การขึ้นระบบ  BMS
ก.ค. 2550

ออฟไลน์ lo_singburihosp

• Newbie
  • *
    • http://www.singburihosp.go.th
Re: วิธีการยืนยันคนไข้สิทธิจ่ายตรงเพื่อให้ได้ Inv No.
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 12:04:33 PM »
0
เข้าระบบงานอื่นๆ-ระบบบัญชี-บันทึกค่ารักษาพยาบาล แล้วยืนยันรายการ แค่นี้ก็เรียบร้อยครับ
admin รพ.สิงห์บุรี ขนาด 310 เตียง
hosxp ver 3.55.2.10
hosxp Blood Bank
sever IBM Power PPC 2.4 Gb. Ram 4 Gb.
linux Redhat Enterprise Power PPC

• **
Re: วิธีการยืนยันคนไข้สิทธิจ่ายตรงเพื่อให้ได้ Inv No.
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 14:03:50 PM »
0
ผมลองทำตามขั้นตอนแล้วนะครับ แต่ Inv No. ก็ยังไม่ออกครับ ผมต้องทำอะไรเพิ่มตรงไหนครับ รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ
โรงพยาบาลเสลภูมิ จังหวัดร้อยเอ็ด
RAM 2 GB

ก.ค. 2550

ออฟไลน์ เกื้อกูล ครับ..

• Hero Member
  • Respect: +169
    • โรงพยาบาลปากท่อ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 14:30:52 PM »
0
ลองให้การเงิน     เรียกคิวนี้มาปิดยอดค่าใช้จ่ายผ่านหน้าจอการเงินได้ครับ..(ยืนยันค่าใช้จ่าย) มิใช่ออกใบเสร็จครับ...
ผมลองทำตามขั้นตอนแล้วนะครับ แต่ Inv No. ก็ยังไม่ออกครับ ผมต้องทำอะไรเพิ่มตรงไหนครับ รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 15:02:06 PM »
0
หลังจากที่ผมได้โอนค่าใช้จ่ายในช่อง Inv No. มีข้อมูลแล้วครับ  เป็นเลข 5 หลัก XXXXX
แต่ในกรณีที่คนที่มีเลข Inv No. แล้ว จะออกเลข Inv No. อีกตัวต่อท้าย (xxxxx,xxxxx) ถ้าแบบนี้เราส่งข้อมูลไปที่ สกส. จะเป็นเลข Inv No. ซ้ำหรือเปล่าครับ
RAM 2 GB

ก.ค. 2550

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 23:50:41 PM »
0
หลังจากที่ผมได้โอนค่าใช้จ่ายในช่อง Inv No. มีข้อมูลแล้วครับ  เป็นเลข 5 หลัก XXXXX
แต่ในกรณีที่คนที่มีเลข Inv No. แล้ว จะออกเลข Inv No. อีกตัวต่อท้าย (xxxxx,xxxxx) ถ้าแบบนี้เราส่งข้อมูลไปที่ สกส. จะเป็นเลข Inv No. ซ้ำหรือเปล่าครับ

ครั้งนี้คลาดเคลือน ให้ไปลบดิบ ๆ ในตาราง opitemrece ครับ..แล้วทำขั้นตอนนั้นเพียงครั้งเดียว(ปิดยอดค่าใช้จ่าย OPD VISIT)
Implement  HOSxP  Start 2548 ---> NOW!
Station : 130 Client   V.3 Version  3.67.1.XX
Server  : CENTOS  +MySQL maria 10.x.x

ออฟไลน์ PingPong

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 06:01:18 AM »
0
สวัสดีครับพี่ใช้ tool ส่งเบิกเงิน สกส. จากโปรแกรมหรอครับผมตามหามาตั้งนานคิดว่าไม่มีใครส่งเหมือนกับผม
มีเยอะอยู่นะ.............จ่ะเริ่มไงดี . . . . . .

เจ้าหน้าที่ระบบงานคอมพิวเตอร์
รพ.ค่ายรามราชนิเวศน์ มณฑลทหารบกที่ ๑๕ จ.เพชรบุรี
083-8011871 มงคล สายธารลาภ

โรงพยาบาลขนาด 30 เตียง ขึ้นระบบโดยทีม BMS อ.เขตรัฐ,พี่เอก ฯลฯ

อาจารย์ที่ปรึกษาเวลาติดปัญหา
อ.โก้,พี่เด่นชัย,พี่ NAVY,พี่วิภูษิต,พี่สุ และก็ท่านอื่น ๆ ๆ ครับ

> > > รู้ทุกเรื่องยกเว้นเรื่องของตัวเอง < < <

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2011, 13:46:27 PM »
0
ทำได้แล้วครับ ส่งข้อมูลไปยัง สกส.และได้รับการตอบกลับเรียบร้อยแล้ว
ขอขอบคุณทุกๆ ท่านที่ให้ความช่วยเหลือครับ
RAM 2 GB

ก.ค. 2550

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2011, 14:02:43 PM »
0
 :D :D